แพ้ท้อง

มีอาหารอะไรแนะนำไหมคะ​ ทานอะไรไม่ค่อยได้เลยคะ

2 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เราเคยกินมาหมดแล้ว ที่เขาบอกช่วยบรรเทาได้ แต่มันช่วยไม่ได้ค่ะ อาเจียนออกมาหมด ต้องยอมรับว่า.. มันคือฮอร์โมนเราที่เปลี่ยนแปลง ต้องอดทนอยู่กับมัน อะไรที่ทานได้ตอนนั้น ให้ทานอันนั้นไปก่อนค่ะ ดีกว่าไม่มีอะไรลงท้องเลย กินน้อยๆ กินบ่อยๆ

อ่านเพิ่มเติม

บ้านนี้ไม่อ้วกค่ะ แต่ คลื่นไส้ตลอดเวลา แค่เห็นรูปภาพอาหารก็ไม่ได้ เป็นยังงี้แทบ 24 ชั่วโมงเลยค่ะ ทรมานจนบางวันก็ร้องไห้ หมอที่ศิริราชให้ยาแก้เมารถมาค่ะ ก็พอทุเลาลงบ้าง แต่ไม่ถึงกับหายสนิท ลองปรึกษาคุณหมอดูนะคะ สู้ๆนะคะ หายไวๆจ้า

อ่านเพิ่มเติม
5y ago

ขอบคุณคะ