7 ตอบกลับ

สามารถกินยากาวิสคอนได้ และสามารถทำได้ด้วยวิธีเบื้องต้นคือ ทานอาหารตรงเวลา หลังทานเสร็จนั่งพัก หรือ เดิน หรือทำกอจกรรม ก่อนจะเอนตัวหรือนอน อย่างน้อย 1 ชั่วโมง เพื่อเลี่ยงกรดไหลย้อนด้วยค่ะ

ทำแบบที่บอกได้เลยค่ะ

VIP Member

เป็นปกติค่ะ คุณหมอแนะนำว่าหลังทานอาหารให้เดินย่อยค่ะ และแบ่งทานอาหารเป็นมื้อเล็กๆ 5-6 มื้อ แทนค่ะ

น้ำขิงค่ะ น้ำขิงอุ่นๆสักแก้วก่อนนอนขับลมดีมาก ท้องอืดก็ช่วยได้ค่ะสำหรับแม่ๆที่ตั้งท้องอยู่

ขอบคุณค่ะ

ดื่มน้ำขิง เคี้ยวอาหารให้ละเอียดกว่าปกติค่ะแม่

กินกาวิสคอนค่ะ ช่วยได้ดีจิงๆ

เดิน และ ขยับตัวเยอะๆค่ะ

กินน้ำขิงอุ่นๆค่ะ