13 ตอบกลับ

กำหนดวันที่7ค่ะ บางวันปวดหน่วงเหมือนเป็นประจำเดือนเลย บางครั้งลูกเหมือนพริกตัวเคลื่อนตัวเราโคดจุกเลย แต่ถ้าปวดถี่ท้องแข็งๆคลายๆรีบหาหมอนะคะ

ใช่ค่ะแม่..ปวดหน่วงบริเวณช่องคลอดด้วยค่ะ เจ็บจี๊ดๆเลย

VIP Member

ของเราถ้าเดินมากๆ จะปวดหน่วงคะ ต้องนั่งพักบ้าง แต่ช่วงนี้ไตรมาสสุดท้ายแล้ว เราเองพยายามนั่งๆ ยืนๆ เดินๆ สลับให้บ่อยขึ้นคะ

เราใช้เข็มขัดพยุงท้องร่วมด้วยคะ

กำหนดคลอดวันที่5กรกฎาจ้าาา ปวดหน่วงๆเหมือนกัน แต่เป็นช่วงเดินบ่อยเท่านั้นจ้าา นอนปกติไม่เป็นไรจ้า

ตอนนี้แม่มีอาการเท้าบวมด้วยค่ะ

4กคจ้ามารายงาน ทีแรกบอกไม่หน่วง ตอนนี้วันนี้เริ่มหน่วงละค่ะ เหมือนมดลูกจะหลุด ปวดยังกะตอนปวดเมนเลย😭

✌😂สู้เพื่อลูก

ท้องแข็งเกร่งถี่ๆ นี่สิคะ เจ็บท้องด้วยนี้สิ น่าจะเจ็บท้องเตือนแล่วรึเปล่า แม่ กำหนดคลอด 7 กค. คะ

สู้ๆกันต่อไปคะ ฮึบๆ ❤️

บ้านนี้4กค จ้า หน่วงๆเริ่มมีละค่ะ น้องหนักขึ้นละมั้งคะ😊แม่เลยหน่วง

น่าจะใช่นะค่ะแม่..มาช่วงนี้ปวดหน่วงบ่อยครั้งเลยค่ะ

กำหนด​คลอด​ 7​ ก.ค. ค่ะ​ รู้สึกปวดท้องหน่วงๆบ้างแล้วเหมือนกันค่ะ

ขอบคุณ​ค่ะ​

คลอดที่8 ก.คน้ำหนักลูกเท่าไรกันเเล้วค่ะ

ยังไม่รุ้เลยค่ะ..รอซาวอีกครั้ง

25​ กรกฎาคม​ ค่ะ​ ตื่นเต้นมาก​ แอบกลัวนิดๆ

ขอบคุณมากๆค่ะ​ เช่นกันนะค่ะ💓

27 กรกฎาคม ปวดหน่วงๆเหมือนกันค่ะ