11 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันค่ะ มีความกังวลทุกวัน แต่ไม่เคยมีเลือดออกน่ะค่ะ บางวันก็ปวดตรงหน้าขา แต่ปวดแปบๆก็หาย แล้วก็ปวดอีก แต่ไม่ถี่ค่ะ

แอบกังวลเหมือนกันค่ะ.แต่ดีที่เลือดไม่ออกค่ะ

สังเกตตัวเองด้วยนะคะว่าปวดหลังด้วยไหมถ้าปวดทั้งท้องและหลังเป็นเวลา3วันควรไปหาหมอนะคะ เสี่ยงแท้งคุกคาม

ขอให้คลอดง่ายๆแข็งแรงๆทั้งแม่และลูกนะคะ

ถ้าไม่มีเลือดออกก็ไม่น่าอันตรายนะคะ อาจจะเพราะมดลูกขยายตัว

มดลูกกำลังขยายตัวจ้าา.พอเข้าไตรมาส2ก็จะค่อยๆหายไปเองจ้าา

มดลูกกำลังขยายตัวค่ะ ไม่มีเลือดออกก็ไม่เป็นไรค่ะ

ถ้าไม่มีเลือดออกมดลูกขยายตัวไม่อันตรายค่ะ

ขอบคุณนะคะเลือดไม่ออกค่ะ.ตกขาวก็ไม่ค่อยมีค่ะ

เปนค่ะแต่หายตอน15weekตอนนั้นก้กังวัลค่ะ

ถ้าเลืดไม่ออกก็ไม่เป็นไรค่ะแม่

เลือดไม่ออกค่ะ

ถ้าไม่มีเลือด มดลูกขยายค่ะ

VIP Member

น่าจะมดลูกขยายตัวนะคะ