38วีค6วัน

มีอาการท้องปั้นแข็ง+เจ็บเตือน อีกนานมั๊ยค่ะจะคลอด

11 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เช็กให้ละเอียด อาการเจ็บท้องที่จริงใกล้คลอด รู้สึกว่าอาการเจ็บท้องเริ่มเปลี่ยนไป รู้สึกปวดรุนแรง ปวดหลัง ปวดหน่วง ๆ บริเวณหัวเหน่าและท้องน้อย เจ็บนานขึ้นและถี่ขึ้น แม้เปลี่ยนอิริยาบถ หรือนอนพักอาการปวดก็ไม่ดีขึ้น ขา และอาจมีอาการปวดท้องอยากถ่ายอุจจาระ เจ็บท้องมากกว่า 4 ครั้งใน 1 ชั่วโมง เจ็บท้องร่วมกับมีมูกเลือดสีแดงสดไหลปนออกมาจากช่องคลอด มีน้ำคร่ำเดิน

อ่านเพิ่มเติม

ปกติค่ะ ลูกดุ๊กดิ๊ก ลองฉี่ใสขันดูถ้าขุ่นเหมือนลูกน้ำยุงลายให้ไป รพ เลยค่ะ ของบ้านนี้คลอดตอน39เป๊ะเลย

5y ago

ตอนนี้ก็39เป๊ะเหมือนกันค่ะ ขุนแบบลูกน้ำยุงลายเป็นยังไงค่ะแม่

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-110328)

แม่ลองฉี่ใส่ขันน้ำค่ะ มันจะขุ่นๆอ่ะแบบมีฝุ่นในฉี่ ไม่ใสเหมือนคนทั่วไป

5y ago

ถ้าเป็นแบบนั้นให้ไป ร.พเลยหรอค่ะ

ไปเลยค่ะ ปากมดลูกอาจจะเปิด ของเราฉี่ตอนเที่ยงไปถึง รพ บ่าย2เปิด5เซ็นค่ะ

5y ago

อ่อค่ะ ขอบคุณค่ะแม่

38+6วันเหมือนกันค่ะแต่ยังไม่มีเจบเตือนเลยค่ะ

5y ago

ขอบคุนค่ะ

ขอให้คลอดง่าย แข็งแรง​ทั้งแม่และน้องนะคะ

5y ago

ขอบคุณมากๆค่ะแม่🙏🏻

ขอให้คลอดง่ายๆน้องแข็งแรงนะคะ

ไม่นานค่ะ สังเกตุ​ตัวเองทุกวัน

5y ago

เป็นตั้งแต่วันเสาร์ค่ะแม่ มีอาการท้องปั้นแข็งแต่ไม่บ่อย อันตรายมั๊ยค่ะ

ขอให้คลอดง่ายๆนะค่ะ