94 ตอบกลับ

บ้านนี้เริ่มขึ้นตอน6-7เดือนค่ะ 😁 จนตอนนี้ใกล้จะคลอดแล้วยังไม่ยุบเลยค่ะรอคลอดแล้วค่อยหายาทารักษานะคะ

บ้านนี้ตั้งแต่6วีค ตอนนี้14วีค มากขึ้นกว่าเดิม คุณหมอบอกเป็นเพราะฮอร์โมนค่ะคุณแม่ คลอดน้องจะหายไปเอง

ของเค้าขึ้นตอน5เดือนค่ะ เต็มหลังและหน้าอกเลยค่ะ ตอนนี้คลอดน้องได้2เดือนกว่า ตอนนี้เริ่มจางแล้วค่ะ

เป็นเหมือนกันคะ ตอนท้องน้องได้3เดือน ตอนแรกก็นึกว่าแพ้อะไร แต่เดี๋ยวก็หายคะ แม่ไม่ต้องกังวลนะคะ

บ้านนี้ขึ้นเยอะและชัดเต็มแผ่นยันต้นคอ ต้นแขนต้นขาตอน6เดือน ไม่มีท่าทีจะยุบด้วยคะ ลูบไปนี่สะดุด

บ้านนี้ขึ้นตั้งแต่ 2 เดือนเลยค่ะ 5555 เป็นคางคกเลยค่ะ ตอนนี้ 5 เดือนก็ไม่หายสักทีค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะ

เป็นตอนเริ่มตั้งครรภ์ค่ะ ตอนนี้9เดือนเเล้วไม่ขึ้นเเล้วค่ะ เเต่เป็นลอยเเผลเป็นอยู่ค่ะเเม่

TapFluencer

บ้านนี้เป็นเฉพาะที่ท้องคะ ขึ้นตั้งแต่4-5 เดือนเลย แต่เป็นตุ่มผดเล็กๆ มองไม่เห็นแต่แอบคัน

บ้านนี้เลยค่ะแม่ ปกติเป็นคนหลังเนียนพอมีน้อง ประมาณ5เดือนสิวบุกหลังเลยค่ะ เป็นเครียดมาก

บ้านนี้บุกกระจายมากจ้าแม่ ทั้งแผ่นหลัง ข้างลำตัว ก้น หน้าท้อง ยิ่งวันไหนอากาศร้อนมากๆจะขึ้นเพิ่มมาอีกเยอะมากๆ พอมันหายแสบหายคัน มันก็จะแห้งเป็นจุดด่างดำไปทั้งตัว แทบจะไม่ใช่คนแล้ว แทบจะเป็นคางคกแล้วจ้าแม่ เครียดสุดๆๆๆ

เป็นสิวที่หลัง ที่คอเลยจ้า ปกติไม่เป็นแต่ที่หลีงตอนนี้หายเองแล้ว เหลือที่คอนิดหน่อย