8 ตอบกลับ

TapFluencer

ลูกคนที่ 2 ชอบนอนแบบนี้มากค่ะ หัวสวยนะแต่เบี้ยวนิดนึง คอน้องก็ตรงปกติไม่มีปัญหาอะไร ตอนนี้คลอดน้องคนที่ 3 ได้ 2 เดือนน้องจะชอบนอนหงายและหันไปทางขวามากแม่จับหันมาทางซ้ายแป๊บเดียวก็หัวไปทางขวาอีก จนตอนนี้หัวก็เริ่มเบี้ยวอีกแล้วค่ะ

เขาชอบหันไปซ้ายพอจับหันไปขวาแป๊บเดียวหันซ้ายแล้ว

VIP Member

ท่านอนนี้ไม่เป็นไรค่ะแม่ ถือว่าปกติ แต่จะมีปัญหาตรงที่หัวเบี้ยวนี่แหละ บ้านนี้ 2.7 เดือน เบี้ยวชัดมาก ต้องคอยจับเปลี่ยนข้าง หมอนหลุมไม่ช่วยล็อคท่าเลยสำหรับน้องนะคะ

Super Mum

ลูกบ้านนี้ก็นอนแบบนี้ค่ะ เราใช้พลิกคอให้ลูกเอากันลูกเมื่อยและหัวเบี้ยว ทุกวันนี้น้อง 3 เดือนครึ่ง คอแข็ง ตรงปกติค่ะ แต่ยังนอนแบบนี้อยู่

บ้านนี้ตรงปกติค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะชอบนอนหันซ้าย จับนอนหันขวาได้เเปปเดียวก็หันมาซ้ายเหมือนเดิม😅

เด็ปบางคนเป็นท่านี้เพราะแม่นอนให้นมลูกค่ะน้องก็ปกติดีค่ะคนไม่เบี้ยวค่ะ

บ้านนี้เป็นเหมือนกันค่ะ ก็น่าจะปกตินะคะ น้องคงนอนเเล้วสบาย

พยายามจับน้องให้นอนตรงๆไว้จะดีกว่าค่ะ ให้น้องนอนหมอนหลุม ซ้ายขวาตะเเคงให้เท่าๆกันค่ะ

บ้านนี้จับนอนตะแคงสลับข้างเลยค่ะ😅😅

ลูกบ้านนี้นอนท่านี้หัวเบี้ยวแล้วค่ะ

บ้านนี้ยังดูไม่ออกเลยค่ะว่าเบี้ยวไหม แต่กลัวน้องจะคอไม่ตรง นอนแบบนี้ ปกติ ใช่ไหมค่ะ