13 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็เป็นคะ ชอบเป็นตอนที่ให้นอนเปลแล้วไม่ได้ไกว เขาจะตื่นมาร้องไห้ดังมาก เหมือนคนฝันร้าย😁 น้อง4เดือนแล้วคะยังไม่หายเลย

บ้านนี้ห่อตัวแล้วใช้หมอนกันสะดุ้งทับด้วยค่ะ ตอนนี้ 2 เดือนกว่าไม่ห่อตัวแล้ว แต่หมอนกันสะดุ้งยังใช้อยู่ค่ะ

ห่อตัวเอาค่ะ เค้าจะรู้สึกเหมือนอยู่ในท้องเเม่ ต้องใช้เวลา บางทีลองใช้หมอนเล็กๆ/ผ้าหนาๆวางทับอกเอานะ

ตอนคลอดน้องบ้านนี้ออกมาเเรก ๆ ก็เป็นค่ะ เเต่พอเดือนกว่า 2 เดือนก็หายเป็นปกติค่ะ

เป็นอาการปกติของเด็กแรกเกิดน่ะค่ะ พอเริ่มโตก้อจะไม่ค่อยเป็น!

ลองห่อตัว หรือใช้หมอนกันสะดุ้งดูนะคะ ช่วยได้เยอะเลย

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ ตอนนอนก็ยังสะดุ้งอยู่เหมือนเดิม

เอาผ้าห่อตัว นอนคว่ำ(ต้องคอยเฝ้าน้อง) เอานอนบนอก

เป็นปกติคะ ตอนนี้เดือนครึ่งแล้ว ยังเป็นบ้างคะ

ใช้ผ้าห่อตัว หรือไม่ก็ให้นอนคว่ำค่ะ