4 ตอบกลับ

เป็น​เหมือนกันคร้าาอยากคลอดแล้วไม่คลอดสักทีนอนโรงบาล3คืนปากมดลูก​เปิดเซ็นครึ่งแล้วไม่เปิดเพิ่มอีกหมอให้กลับบ้าน30ม.คนี้ต้องไปหาหมออีกคาดว่าน่าจะได้นอนเพราะ​กำหนดคลอด2ก.พ​ แต่ถ้าถึงกำหนดแล้วยังไม่คลอดจะได้ผ่าไหมคะ

เหมือนกันเลยค่ะยังไม่ทำโดนกระตุ้นหรือโดนอะไรเลยเคยแค่โดนล่วง1ครั้ง หมอบอกว่างดน้ำงดอาหารหลังเที่ยงคืนวันที่1วันที่2ให้ไปรอคลอดฝากพิเศษด้วยจะได้คลอดไหมเหนื่อยใจเลยอยากจะขอหมอให้กระตุ้นให้แต่หมอไม่นัดต่อแล้ว🥹

TapFluencer

มีมูกใสออกมาไม่ต้องไปหาหมอค่ะแม่ บ้านนี้ก็เพิ่งเป็นมูกใสวันนี้ค่ะ ทุกวันจะเป็นมูกออกขาว ตอนนี้ก็ 37 week แล้วค่ะ

ขอบคุนค่ะแม่☺️

อาการคลอด จะมีมูกใส่ปนเลือดแดงๆ ปวดท้องถี่ๆ ปวดมากขึ้นเรื่อยๆๆ

ขอบคุนนะคะ

🥺