22 ตอบกลับ

ตอนแม่คลอดน้องคนที่สอง มีอาการท้องปั้นแม่ไม่รู้สึกว่าปั้นค่ะ แต่ใช้เครื่องตรวจสุขภาพลูกรัดท้อง แล้วกราฟขึ้นว่าปั้นถี่ หมอจับวัดปากมดลูกเปิด5เซ็นแล้ว ไม่มีมูก หรือมูกเลือดออกเลยค่ะ ไปตามนัดปกติ สรุปได้แอดมิทตอนบ่ายโมง 6โมงเย็นคลอดเลยค่ะ😂

คลอดก่อนกำหนดคะ หาหมอด่วนแจ้งหมอด้วยนะคะว่าเราเจ็บท้องมาๆหายๆ ไม่งั้นหมอเขาจะให้รอ ก่อนคะ ของเราอาการนี้แต่คิดว่าไม่มีอะไรบอกอาการไม่ละเอียดหมอให้รอสรุปลูกเสียในท้องเลยค่ะหมอช่วยไม่ทัน

ลอง บันทึกเวลา ปวด คลายๆๆ ดูค่ะ ของเรา ปวด คลาย ๆๆ มีท้องปั้นแข็ง จาก 15 นาที ขยับเริ่ม ถี่ขึ้น ไปถึง รพ. เปิด 4 ซม. แล้ว คลอดวันนั้นเลยค่ะ 35+6

ของเราปวดหายๆสามวันพอวันที่สามตอนเที่ยงนอนอยุ่เหมือนฉี่ไหลแค่นิดเดียวก็ไปร.พเปิด4เซน35+พอตี1ก็คลอดค่ะ

แนะนำหาหมอติดเครื่องเลยนะค่ะ 36 คลอดได้ค่ะตอนท้องสองมูกเราก็เป็นสีนี้ค่ะไม่มีเลือดไม่มีน้ำเดินจับเวลาปวดๆหายๆค่ะ แต่เจ้บคลอดแบบนี้ตอน40+3

เค้าก็มีมูกออกมาแบบนี้เลยค่ะ ท้องแข็งด้วย หลังจากนั่นถัดมา2วันเค้าคลอดเลยก่อนกำหนดเพราะน้ำคร่ำแตกตอน36+1 ยังไงขอให้แม่ผ่านพ้น37วีคนะคะ🫂🤍

ออกแบบนี้เหมือนกันคะแต่คุณหมอก็บอกว่าปกติไม่เป็นไร นอกจากจะเป็นมูกปนเลือด แต่ถ้าแม่ไม่สบายใจไปหาหมอดูก็ได้คะ

เราว่าไปหาหมอดีกว่านะคะของเราก็เป็นมูกเฉยๆไม่มีเลือดน้ำคล่ำก็ไม่แตก อีกไม่กี่ชั่วโมงคือปวดท้องมาก ดีนะ37วีคพอดี

เราแบบนี้เลยไปหาหมอมาแล้ว ได้นอนรพ.คืนนึงดูอาการปากมดลูกเปิด 3 เซน แต่ได้กับบ้านแล้วค่ะ มาดูอาการต่อที่บ้าน

ของเค้าออกแบบนี้3วันเจ็บเตือน3วันไปถึงโรงบาลปากมดลูกเปิด8ซม.คลอดวันที่3เลยค่ะ 36+2

VIP Member

บ้านนี้มีมูกใสออกแบบนี้เลยค่ะ ตั้งแต่20กว่าวีค ตอนนี้34+1แล้ว ยังเป็นอยู่แถบทุกวันค่ะ

น่าจะตกขาวค่ะถ้าออกทุกวัน