20 ตอบกลับ

Super Mum

ทารก มามี่ออแกนิกส์ค่ะ แต่จริงๆ ยี่ห้อไหนๆ ก็ไม่มีปัญหาสำหรับบ้านนี้ แม่ควรเปลี่ยนผ้าอ้อมให้น้องทุกๆ 3 ชม. และทุกครั้งที่ขับถ่าย เช็ดหรือล้างให้สะอาด ซับเบาๆ ให้แห้งด้วยผ้าสะอาด แล้วทาวาสลีนเจลบางๆ ให้ทั่วๆ ก่อนใส่ผ้าอ้อมผืนใหม่ เท่านี้ น้องก็ปลอดภัยค่ะ

ผ้าอ้อมใช้กับเด็กทารก1-2เดือนแม่จะถามว่าแพมเพิสมั้ยคะ❓ บ้านนี้ใชมามี่ห่อสีทองตั้งแต่ทารกถึงปัจจุบัน1ขวบ15วันน้องไม่เคยแพ้ใช้ดีเก็บอึดีไม่ล้น เก็บฉี่ดีมากคะ

ในความส่วนตัวคือเวลาใช้ผ้าอ้อมจะมีกระดาษทิชชูแบบลองก้นใช้แป้งสีจันทร์โรยบางๆค่ะก้อไม่ต้องกังวลเกี่ยวกับผ้าอ้อม

TapFluencer

ขอให้น้องหายไว ๆ นะคะ ก้นเปื่อย กลัวน้องเป็นผื่นจัง อยากให้ลองใส่ฮักกี้ ซอฟแอนสลิมจัง น่าจะช่วยได้ค่ะ

Huggieเลยค่ะรุ่น soft&slimห่อสีขาวๆนะคะ ระบายอากาศได้ดี แล้วก็ยังซึมซับดีมากๆเลย ไม่มีชื้นแน่นอนจ้า

VIP Member

ใส่ตอนกลางคืนใช่มั้ยคะ งั้นเราแนะนำฮักกี้ละกัน เราให้ลูกใส่ยาวยันเช้า ก้นก็ยังแห้งค่ะ🥰

VIP Member

เราว่าเรื่องซึมซับ ไม่ไหลย้อน เราชอบของฮักกี้รุ่น ซอฟแอนด์สลิมนะ เอาอยู่จริงๆ

VIP Member

ฮักกี้เลยค่ะ ลูกเราแทบจะตีลังกาอยู่แล้ว ยังไม่เคยกระฉอกออกมาเลย

เปลี่ยนแพมเพิสบ่อยไหมคะ แพมเพิสควรเปลี่ยนทุกๆ3ชั่วโมงนะคะ

dodoloveค่ะ สั่งในshopee ไม่อยากให้น้องก้นเปื่อยแนะนำเปลี่ยนทุก3ชั่วโมงค่ะ

ทาบีเพนเธนกันผื่นด้วยค่ะ