1 ตอบกลับ

แฟนพ่ออายุห่างกับพ่อเรา 18 ปี และแฟนพ่อก็อายุเท่ากับแฟนเรา อายุไม่ใช่ปัญหาของความรักนะคะ เรื่องนี้แม่ต้องเปิดอกคุยกันแบบพร้อมหน้าพร้อมตาค่ะ ที่สำคัญมากคือแม่ไม่ได้ตัวคนเดียว แม่มีลูกที่กำลังจะลืมตาดูโลก และลูกแม่ก็คงจะต้องการพ่อเหมือนกัน แฟนพ่อเราเคยบอกเรานะว่า ถ้าเขาไม่รักพ่อเรา เขาจะตัดสินใจมาสร้างครอบครัวกับพ่อเราทำไม ทั้งที่เขาก็ยังสาว ยังสวย พ่อเราเองก็ไม่ใช่มหาเศรษฐีที่จะมีเงินมาเลี้ยงดูเขาให้กินหรูอยู่สบาย แถมมีลูกอีก 2 คน ซึ่งนั่นคือภาระที่เขาจะต้องช่วยพ่อเรารับผิดชอบ ถ้าไม่ใช่เพราะรัก เขาจะมาลำบากทำไม เพราะฉะนั้นสู้ๆนะคะแม่เพื่อครอบครัวที่อบอุ่นค่ะ