2 ตอบกลับ

ถ้าเป็นไปได้แม่ควรฝึกนะคะ น้องจะได้พักผ่อนยาวๆ ตัวแม่กับพ่อเองด้วย บ้านนี้นอนยาวตั้งแต่ 7 เดือนคะ 20.00-6.30น. พอดีน้องฟันขึ้น 4 ซี่ แม่กลัวฟันผุ หมอก็อยากให้เลิกด้วย ตอนนี้สบายมากคะ น้องตื่นมาสดชื่นพร้อมเล่น แม่ก็มีแรงเลี้ยงน้องคะ

แม่พยามฝึกค่ะ แต่ทะเลาะกับพ่อตลอดเวลาฝึกคือลูกร้องพ่อเขาสงสาร + ลำคาน ไม่รุ้จะทำไง เบื่อมากเลยปล่อยเลยตามเลย

บ้านนี้ก็ยังไม่เลิกคะ เลิกได้ 2-3 วัน กลับมากินใหม่ หลายรอบมาก เลยคิดว่เค้าพร้อมเมื่อไหร่คงเลิกเอง แต่บางคืนตื่นมาตกใจพ่อมาแอบเปิดนมเราให้ลูกกิน

😂😂😂 มนุษย์พ่อกับมนุษย์แม่ ทิศทางสลับกัน นี้ก้คิดว่าจะปล่อยไปค่ะเขาพร้อมคงเลิก รึไม่ก็จะรอเริ่มพูดกันรุ้เรื่องค่อนฝึกละกัน กลัวแค่เรื่องฟันพุแต่เราก็พยามดูแลอย่างเต็มที่อะค่ะ แปรงเช้าเย็น บางทีกลางวันอาบน้ำก็แปรง