มีแม่ๆคนไหนเคยเป็นบ้าง

มีบ้านไหนทะเลาะกับสามีบ่อยมั้งคะ เรื่องที่ทะเลาะก็มีแต่เรื่องเดิมๆ แต่ก่อนสนใจเรามากพอท้องความสนใจน้อยลงมากคะ จากที่ใส่ใจสนใจทุกเรื่องตอนนี้แทบไม่มีเลย กับมาก็จับแต่โทรศัพท์ไม่เคยที่จะมาสนใจเรา รู้สึกน้อยใจคะ เวลาทะเลาะก็ชอบด่าชอบพูดจาแรงๆใส่ล่าสุดเราเข้าห้องดึกตลอดท้องยิ่งแก่มันยิ่งเข้าห้องน้ำถี่เราปลุกเขาไห้เขาไปเป็นเพื่อนเพราะเราปวดท้องบ้าง ปวดหลังบ้างเขาพูดใส่เราว่าคนจะนอนไม่ต้องปลุกนัก จนบางทีเราอยากเก็บของกลับบ้านตัวเองเลย ใจนึงก็คิดอยากจะอยู่คนเดียว แต่ใจนึงก็กลัวลูกมีปม. นี่ยังไม่คลอดนะคะ #ท้องแรกคะ #เครียดมาก

1 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เข้าใจคะสู้ๆคะแม่

3y ago

ขอบคุณนะคะ🙏