17 ตอบกลับ

เราเคยเป็นค่ะหมอบอกว่าเส้นเลือดฝอยในมดลูกแตกเพราะเดินเยอะเกินไป ต้องระวังให้มากๆนะคะ

เราก็เคยเป็น แต่ไม่เป็นไรค่ะ ไปหาหมอดีกว่าเพืรอความสบายใจ

แนะนำไปหาหมอเลยค่ะ ปล่อยไว้อันตรายต่อลูกค่ะ

มาหาแร้วค่ะนอนโรงบาลค่ะ

รีบออกจากบ้านด่วนเลยค่ะ​ เชิญ​พบคุณหมอ​

ตอนนี้นอนดูอาการค่ะ ขอบคุณค่ะ

หมอว่าไงคะแม่อายุครรภ์เท่ากันเลยึ คะ.

หมอว่าไงบ้างค่ะ อายุครรเท่ากับเราเรย

หมอว่าไงบ้างคะแม่ สู้ๆนะคะ หายไวๆนะคะ

ยังไม่ดีเรยค่ะ ยังเหมือนเดิมยุ ค่ะ นอนอย่างเด่วหมอไม่ให้รุกไปไหนเรยค่ะ

น้ำสีคล้ายเลือดสีอ่อนๆเลยหรอค่ะ

ค่ะ หมอให้นอนดูอาการค่ะ

คุณแม่บ้านนี้เป็นยังไงบ้างค่ะ

หาหมอสิค่ะแม่อย่านิ่งนอนใจค่ะ บางที่ในกลุ่มก็บอกอะไรไม่ได้มาก หมอชัวร์สุดค่ะคุงแม่

VIP Member

หาหมอแล้วคุณหมอว่ายังไงบ้างคะ