21 ตอบกลับ

เป็นเหมือนดันค่ะ เราอุ้มจนหลับแล้ว พอวางลงปุ๊บเอาล่ะ บิดๆๆเบ่งๆจ้า บางทีบิดเสร็จก็ร้องต่อ เราก็ได้อุ้มขึ้นมากล่อมให้นอนใหม่ น้อง 1 เดือนค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ ยังไม่ถึงเดือนเลย แม่ย่าว่าเราซักผ้าอ้อมให้ลูกแล้วบิดลูกเลยบิดแบบนี้ ไม่รู้เกี่ยวมั้ย เพราะเวลาซักผ้าอ้อมเราไม่ได้บิดผ้า

มันไม่เกี่ยวกันเลยโดนสิ้นเชิง​ ของเราซักผ้าปั่นแห้ง​ งี้ลูกเราไม่หมุนเป็นลูกบอลเลยหรอ

คอแหงนเยอะแปลว่าอิ่มมากค่ะ แหงนจนเหมือนคอจะหักเลย ถ้าบิดเยอะๆ จับน้องนั่งเรอสักพักค่อยเอานอนค่ะ น่าจะกินเยอะจนแน่น บ้านนี้ก็เป็นค่ะ

บ้านนี้ถ้าไม่กินก็ไม่แหงนค่ะ

เป็นปกติของเด็กแรกเกิดค่ะ เดียวสัก2เดือนน้องก่อจะหายบิดเอง บ้านนี้ได้2เดือน น้องไม่บิดแล้วค่ะ แต่ก็จะมีงอแงบ้างค่ะ

บ้านนี้ตอนแรกเกิดถึง 1เดือนก็บิดเยอะค่ะ ตอนนี้ 2เดือนบิดน้อยกว่าตอนแรกคลอดมาก พอโตขึ้นเรื่อยๆอาการบิดก็จะหายไปเอง

เป็นทุกคนค่ะแม่ คนเก่าคนแก่บอกว่าบิดเอาเนื้อเอาหนัง2-3เดือนก็เริ่มหายเองค่ะ ที่บ้าน2เดือนกว่าเริ่มหายเเล้วค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะบิดแรงบิดบ่อยมีเสียงประกอบด้วย😁😁แต่มีคนบอกว่าเดี๋ยวน้องจะหายเองเมื่อพ้น3เดือนไปแล้ว

บ้านนี้ด้วยค่ะ บิดจนตื่นก็มี 😂 หลับได้แปบ ๆ บิดแล้วก็ตื่น ตื่นเองหงุดหงิดเองด้วยค่ะ ร้องไห้จ้ากเลย 😓

บ้านนี้ก็เหมือนกันเลยค่ะกว่าจะได้หลับได้นอน ต้องบิดไปบิดมาอยู่นั้นเเหล่ะเหมือนจะขี้เกียจน่ะ

บ้านนี้ก้อเป็นค่ะ ทีแรกก้อเครียดเหมือนกันกลัวว่าน้องท้องอืด แต่ตกตอนนี้3เดือนหายแล้วจ้า