8 ตอบกลับ

TapFluencer

ตกขาวสีเขียว มีอาการคัน คือไม่ปกติค่ะ แปลว่าช่องคลอดคุณแม่มีการติดเชื้อ ควรรีบไปพบคุณหมอเพื่อที่จะรักษาให้หายก่อนคลอดน้องนะคะ ไม่งั้นน้องเสี่ยงติดเชื้อหลังคลอดได้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ🩷

ส่วนตัวก็เป็นนะคะแนะนำให้กินโยเกิร์ตตอนเช้าท้องว่างกินติดต่อกันอาทิตย์หนึ่งจ้า

ตกขาวสีเขียว ติดเชื้อค่ะ มีเชื้อราในช่องคลอดค่ะ หาหมอด่วนนะคะ ไม่กี่วันก็หายค่ะ

ไปหาหมอเลยค่ะตรวจแปปเดียว. เค้าออกเหลืองไม่คันเป็นเชื้อราค่ะ

ต้องไปหาหมอค่ะติดเชื้อ เสี่ยงต่อเด็ก

ขอบคุณค่ะ

หาหมอด่วนค่ะอาจจะติดเชื้อได้

TapFluencer

คุณพี่ต้องควรพบแพทย์นะคะ

TapFluencer

หาหมอเลยค่ะ