13 ตอบกลับ

แล้วไปฝากครรภ์รึยังค่ะ ถ้างั้นต้องไปหาหมอเลยค่ะ บางครั้งเราอาจจะยังไม่ท้องก็ได้นะคะ เพราะเคยเจอค่ะ ตรวจแล้วขึ้น2ขีด ผ่านไปอาทิตย์กว่าแล้วเหมือนประจำเดือนมาไปหาหมอแล้ว ตรวจภายในหมอบอกกำลังมีประจำเดือนไม่ได้ตั้งครรภ์ สงสัยตรวจผิด หมอก้ว่าแบบนี้ จากนั้นมาบ้านก็เป็นประจำเดือนปกติค่ะ แค่ออกมาเป็นก้อนๆหน่อยค่ะ อย่าคิดมากนะคะ ต้องไปตรวจก่อนค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ รีบไปห้องฉุกเฉินคืนนั้นเลย แต่ตรวจภายในแล้วไม่เจอปัญหาอะไร พอได้เจอหมอที่ฝากครรภ์ก็ตรวจละเอียดอีกที ลูกปกติ น่าจะเป็นเลือดเก่าตกค้างค่ะ หมอบอกว่าช่วง 1-3 เดือนสามารถมีเลือดเก่าขับออกมาได้ ถ้าไม่มีอาการปวดท้องร่วมด้วยนะคะ ทำใจให้สบาย

เป็นกำลังใจให้นะคะ รักษาตัวแล้วเดี๋ยวรอน้องมาใหม่ :)

ตอนเราท้องอ่อนๆก็เป็นตกขาวสีน้ำตาลเหมือนกันค่ะ อยู่ในภาวะแท้งคุกคาม คุณหมอฉีดยากันแท้งให้ค่ะ ตอนช่วง2เดือนกับ3เดือน พอตั้งแต่เดือนที่4มาก็ไม่มีแล้วค่ะ ตอนนี้6เดือนแล้ว 😇

ตอนเรา 6 สัปดาห์ก็มีเหมือนกันค่ะ จกใจมากนีบไปหาหมอเลย หมอบอกว่าอาจเสี่ยงแท้งคุกคามให้หยุดงาน 7 วันพักผ่อนมากๆ ห้ามทำอะไรเลยนอนเยอะๆ ทางที่ดีไปหาคุณหมอให้ตรวจดูดีกว่าค่ะ

เสียใจด้วยนะคะคุณแม่

ไปหาหมอเลยจร้าบ้านนี้ก็เป็นช่วง6wหมอซาวช่องคลอดเจอถุงตั้งครรภ์พอ8wเจอน้องค่ะคุณแม่อย่ากังวลนะค่ะ

ไปหาหมอด่วนจ้า ไม่ต้องรอถามแล้วจ้า

หาหมอเลยค่ะ ไม่ควรปล่อยไว้นาน

มีเหมือนกันค้ะแต่เป้นพักๆ

หาหมอ มีภาวะแท้งคุกคามค่ะ

ผิดปกติ ไปหาหมอเลยจ้า