10 ตอบกลับ

ก็พูดอย่างที่แม่อยากจะบอกนั้นแหละค่ะ แต่พูดด้วยใบหน้ายิ้มแย้ม น้ำเสียงนุ่มนวลติดตลก ถ้าคนคิดได้เค้าจะฉุกคิด ถ้าคิดไม่ได้เค้าก็จะทำอีกต่อไปก็เสียงแข็ง ก็ปล่อยให้เค้าโกรธไปค่ะ ลูกเราทั้งคนดีกว่าต้องเสี่ยง

อธิบายให้เขาฟังค่ะว่าทำแบบนี้เด็กอาจจะติดเชื้อได้ค่ะ คุณแม่ยังไม่ทำเลยค่ะ ประมาณนี้ พูดไปยิ้มไปด้วยนะคะ

ติดเชื้อเร็วเลยค่ะอย่างงั้น พูดไปเลยอะไรก็ได้ให้เค้าเลิกทำ จะขัดใจเค้าก็ชั่งเซฟลูกเราไว้ก่อน

VIP Member

พูดในสิ่งที่ควรพูดเลยค่ะเพราะถ้าลูกเราเป็นอะไรเขาไม่ได้มาช่วยเหลือเราค่ะ

พูดตรงๆเลยเป็นอะไรขึ้นมาพวกนี้จะชอบซ้ำไม่ช่วยชอบบอกแม่ไปทำอะไรมาลูกไข้

บางครั้งมีคนมาขออุ้มลูก แม่ไม่อยากให้แต่ก้อไม่รุ้จะปฏิเสธยังงัย กลัวเค้าจะคิดว่าเรารังเกียจเค้า

VIP Member

บอกเค้าไปตรงๆเลยค่ะ ไม่ก็บอกว่าลูกเราป่วย พยายามอย่าให้ลูกอยู่ใกล้เค้า

ใช่ค่ะ ที่สำคัญคือเปนญาติสามี

ก็พูดไปตรงๆนั่นแหละค่ะ แม่มีหน้าที่ปกป้องลูก ✌🏻✌🏻

บอกตรงๆเลยค่ะ จะได้เข้าใจง่ายๆ

ลองอ่านดูค่ะแม่

พูดไปตรงๆ เลยค่ะ ลูกเราทั้งคนค่ะ เป็นอะไรมาไม่คุ้มกัน บอกเขาอย่าทำแบบนั้น เด็กทารกภูมิต้านทานต่ำมากนะคะ ถ้าเอ็นดูจริงๆ อย่าทำแบบนี้

อยากจะพูดแบบนี้มากเลยค่ะ แต่เค้าโกรธแน่เผลอๆพาลไปฟ้องแม่สามีอีก