7 ตอบกลับ

บ้านนี้คนแรกไม่ได้ตรวจสอบอะไรเลยเพราะไปฝากตอน4เดือนกว่า โชคดีที่น้องคลอดมาปกติ ส่วนคนที่2ไปเร็วไปฝากตอน2เดือน ตอนนี้จะ5เดือนแล้วผลดาวน์ออกมาเมื่อวาน เสี่ยงต่ำ ถ้าทางที่ดีตรวจดีกว่านะคะเพื่อความสบายใจของเรา

ขอบคุณนะค่ะ

ท้องแรกเมื่อ 10 ปีที่แล้วไม่ได้ตรวจค่ะ ลูกแข็งแรงปกติ แต่สมัยนี้หมอแนะนำให้ตรวจเพราะเริ่มพบอัตราการคลอดเด็กดาวน์ในกลุ่มแม่ที่มีอายุน้อยมากขึ้น เพราะปัจจัยสิ่งแวดล้อมรอบข้างต่างๆด้วยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะคุณแม่

ไม่ได้ตรวจเหมือนกันค่ะ เพราะฝากช้าไม่ว่างด้วยเลยต้องเสี่ยงดวงเอาเลยค่ะ แอบกังวลเหมือนกัน

กังวลเหมือนกันอายุ22ถึงน้อยก็กลัวค่ะเเม่ๆ

ท้องแรก เราไม่ได้ตรวจค่ะ ลูกปกติแข็งแรงดี ท้องสองตรวจค่ะ มีกำลัง + สบายใจ ก็ตรวจค่า

ขอบคุณมากค่ะ

บอกไม่ได้ค่ะ ดวงล้วนๆ ไม่มีอะไรบอกได้ว่าจะดาวไม่ดาวรอคลอดอย่างเดียวเลยค่ะ

หมอบอกเสี่ยงสูงตอนนี้รอผลเจาะน้ำคร่ำเครียดมากค่ะ 5 เดือน

คุณเเม่อายุเท่าไหร่ค่ะ

26 ค่ะ

ออกมาเเข็งเเรงไหมค่ะ