21 ตอบกลับ

ถ้าไม่อยากไปรอคิวที่ รพ ก้อไปตรวจที่คลินิคก้อได้ค่ะ สะดวกกว่าเยอะ เราลูกอ่อนไปไหนลำบาก เพิ่งไปตรวจมาค่ะ แต่ควรไปค่ะ

บางที่เขาก็ไม่ตรวจค่ะ แค่ไปซักถามอาการ ว่าแผลแห้งใหม น้ำนมมาใหม แต่ควรจะไปนะค่ะ เผื่อสุขภาพของเราในอนาคตค่ะ

สำคัญน่ะค่ะ เพื่อมีอะไรจะแม่ๆจะได้รู้ เพราะหลังคลอดอาจมีตรวจแผล ตรวจมะเร็งปากมดลูก ตรวจน้ำคาวปลาหมดหรือยัง?

ไม่สะดวกก็ไปหลังจาดนั้นก็ได้แต่ต้องไปค่ะจะได้รู้ว่าเป็นอะไรมั้ย ปกติหรือเปล่า

สมควรไปนะคะ จะได้ชัวร์ว่าแผลฝีเย็บแห้งสนิทไหมและได้ตรวจมะเร็งปากมดลูกด้วยคะ

แนะนำให้ไปตรวจนะคะ ตรวจปากมะเร็งมดลูก ตรวจมดลูกเข้าอู่ คุมกำเนิดค่ะ

สำคัญมากค่ะ อย่าละเลย ตรวจภายใน เช็คมะเร็งปากมดลูก หลังคลอด 1 เดือน

ควรไปนะคะ..วันนัดไม่ว่างอาทิตย์ต่อไปวันเดียวกันก็ไปได้ค่ะ

ควรไปตรวจนะคะ จะได้สบายใจได้ว่า ไม่มีปัญหาอะไรจริงๆ

ควรไปสุขภาพร่างกายเรานะคะ จะได้อยู่กับครอบครัวนาน