ฝากครรภ์ที่ รพสต.

มีคุณแม่ท่านไหนที่ฝากครรภ์กับ รพสต. แล้วไม่ค่อยได้ซาวด์จนไม่แน่ใจว่า ลูกเราแข็งแรงร่างกายครบ32ส่วนมั้ย แล้วไปซาวด์ดูความแข็งแรง ดูร่างกายลูกว่าครบ32ส่วน ดูพัฒนาการของลูก ที่คลินิกเองบ้างใหมค่ะ มีค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ (แอบกังวลเพราะไปฉีดวัคซีนไขว้มาตอนไปซาวรอบแรกไม่ได้บอกหมอว่าฉีดวัคซีนไขว้มา แต่พอคุณหมอที่ รพ. ซาวเสร็จก็ไม่ได้พูดอะไรกีบเราเลยมีแค่เงียบ) จนครบกำหนดนัดรอบสองที่ รพสต. คุณหมอถึงบอกว่า น้องอยู่ท่าก้นค่ะ หมอบอก รพ. ไม่ได้แจ้งมาว่า มีความผิดปกติ แต่ก็ไม่รู้ว่าที่ไม่แจ้งมาคือ คุณหมอที่รพ. ไม่รู้ว่าผิดปกติมั้ย หรือว่าน้องปกติดี (ซาวครั้งแรกตอน17W3วันค่ะ ) ปัจจุบันได้23w3วันแล้ว แต่ก็ยังไม่สบายใจอยู่ดี

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ