59 ตอบกลับ

เคยทานตอนท้องได้2เดือน สั่งมา3. กป. กระปุกแรกยังไม่หมดเลยกินเพรียวๆไม่ได้ต้องเอาเนสเร่ผสม กินได้เดือนเดียวตอนนี้ยกให้คนแก่ที่บ้านกินละ😅

เวลากินมันชอบฝาดๆคอยังงัยละ กินยากเลยไม่กินจ้าบำรุงอย่างอื่นแทน😄

บ้านนี้ทานอยู่ตั้งแต่4 w ตอนนี้13 แล้วค่ะรู้สึกว่าหลับง่ายขึ้นนะคะ ไม่รู้เกี่ยวกันมั้ย 555 แนะนำซื้อแบบ5กระปุก ราคาจะถูกกว่าเยอะมากค่า

ดีค่ะแต่จะทานยากหน่อยเพราะมันมีกลิ่นข้าวสารแรงมากแล้วจืดมากๆคุณบ้านนี้ทานยากมากเหมือนข้าวต้มไม่ได้ใส่อะไรเลยแต่มันดีมากค่ะ

บ้านนี้ก็ทานค่ะ ทานตั้งแต่รู้ว่าตั้งครรภ์ คือดีมากเลยนะคะ น้ำตาลไม่ขึ้น ไม่เป็นเบาหวาน ทั้งๆที่น้ำหนักมากถึง 126 กิโล

จ้า

ทานอยุ่เหมือนกันค่ะแต่ยังไม่หมดกระป๋องแรก ผลที่ได้ตอนนี้คือความดันปกติแล้วจากที่สูงมาตลอด รอผลเลือดอีกทีจ้า

ดีคะช่วยลดน้ำตาลได้ดี แต่แนะนำให้ลองกระปุกเดียวก่อนแม่บ้านนี้ทานยากมาก ลองดูดีคะ ดี แต่บางท่านอาจทานไม่ได้

ทานอยู่คะทานตั้งแต่เริ่มท้อง12w ตอนนี้29w แล้วคะ ทานกะป๋องละเดือนได้คะ หมอบอกให้คุมน้ำตาล ได้ผลดีมากเลยคะ

ใช่คะแม่ บ้านนี้แม่เป็นเบาหวานด้วยคะ แต่เรากินตัวนี้ หมอตรวจไม่อยู่ในกลุ่มเสี่ยงคะ ☺

อยากสั่งมาทานเหมือนกันคะ​ แต่ที่หลายคนบอกว่าทานยาก​ เลยอยากรู้ว่าทานยากคือรสชาติขมหรือว่ายังไงคะ

บ้านนี้ชงกับนม+น้ำผึ้งค่ะ กินเปล่าๆกินไม่ได้เพราะจืดและกลิ่นข้าวแรงมากกกกๆ

VIP Member

ทานอยู่ค่ะ ผสมกับนมแอนมัมเอา ก้อไม่ได้แย่มากค่ะ แต่กินเพรียวแล้วจะอ้วก ช่วยลดแพ้ท้องได้ดีค่ะ

ขอบคุณ ที่ มา แชร์ ประสบการณ์ ให้ นะ ค่ะ กำลังมองหาและอยากลองซื้อมาทานอยู่พอดีเลยค่ะ 😘😘