108 ตอบกลับ

ฉีดแค่ยากระตุ้นคะ เพราะเคยฉีดมาแล้ว บ้านนี้ไม่มีอาการข้างเคียงเลยคะ

2-3วันนะคะใช้ประคบร้อนค่ะช่วยได้บ้านนี้เจ็บจนยกแขนไม่ขึ้นเลยค่ะ

แนะนำให้แม่ประคบร้อนไว้นะคะทำเรื่อยๆสลับกันทั้งวันจะหายเองคะ

บ้านนี้ไม่ได้ฉีดจ้า พึ่งฉีดไปเมื่อ2ปีก่อน หมอบอกมันคุมได้เป็น10ปี

ดีจังค่ะ บ้านนี้ก็เคยฉีดไปเมื่อสองปีก่อน แต่คุณหมอให้ฉีดกระตุ้น เจอไปสองเข็มเลยค่ะ

ฉีดไปเมื่อสองปีก่อน ปีนี้ฉีดกระตุ้น ไข้หวัดใหญ่ 1เข็มจ้ะ ไม่ปวด

เฉยมากค่ะ ไม่ได้รู้สึกอะไรเลย คุณหมอยังงงว่าไม่ปวดเลยเหรอค่ะ

ปวดมากเหมือนกันเพิ่งฉีดมามื้อวานตอนนี้ก็ยังปวดยุเลยค่ะ

ปวดมากเลยจ้า แม่บ้านนี้ผ่านมา3วันแล้วยังไม่หายปวดเลยจ้า

2-3 วันคะ แต่นี้ไม่ปวดมาก แต่ถ้ายกแขนจะรู้สึกปวดนิดๆแต่ทนได้

วันเดียวค่ะ เราฉีดแค่เข็มเดียวเพราะอยู่โรงงานเราฉีดตลอด