2 ตอบกลับ

VIP Member

ไม่ต้องกลัวนะคะแม่ ผ่าคลอดพอได้ยินเสียงลูกจะแบบดีใจตื่นเต้นมากค่ะ ผ่าแปปเดียวไม่ถึงชม. แรกๆทุกคนกลัวกันหมดค่ะ แต่จริงๆมันไม่น่ากลัวเลยค่ะแม่ทำใจให้สบายๆไม่ต้องกังวลกลัวไปนะ ผ่าแปปเดียวอีกวันหมอก็เอาลูกมาให้เลี้ยงแล้วค่ะ แผลอาจจะตึงเจ็บๆแต่มันก็อดทนได้ไม่เจ็บโอ๊ดโอ๊ยขนาดนั้นค่ะ เดินเยอะๆนะแผลจะหายเร็วที่สำคัญมันจะไม่ทำให้แผลเป็นผังผืดด้วยจ้า

ขอบคุณคะ

บ้านนี้ผ่าคลอดคะทีแรกก้กลัวมากแต่เข้าไปไม่น่ากลัวเลยระหว่างรอหมอจะชวนคุยคะแนะนำบล็อกหลังได้เห็นหน้าน้องด้วยและส่วนมากหมอจะบล็อกหลังมากกว่าดมยาเพราะถ้าดมยาลูกรับผลกระทบด้วยคะจากนั้นก้พาไปห้องพักฟื้น2-3ชม.ถึงจะย้ายไปหอผู้ป่วยคะ