20 ตอบกลับ

ไม่น่าจะเกี่ยวนะคะ ขึ้นอยู่กับน้ำและอาหารการกินที่เรากินไปด้วย ซึ่งสีปัสวะแต่ละไม่ค่อยเหมือนกัน บางวันก็สีขุ่น บางวันก็สีใส ค่ะคุณแม่😀😀😀

ไม่จริงจ้า ถ้าปัสสาวะสีขุ่นเป็นเพราะเราดื่มน้ำน้อยจ้า แต่ถ้าปัสสาวะสีไม่ขุนแสดงว่าเราดื่มน้ำมากค่ะ ไม่เกี่ยวกับได้ลูกสาวหรือลูกชายจ้า

บ้านนี้เป็นค่ะ ลูกสาวฉี่ขุ่น ไม่ใช่ว่าสีเข้มไม่เข้มนะคะ ให้ดูว่าขุ่นหรือใส แล้วปกติกินน้ำเยอะค่ะทำงาน8.00-17.00 น. กินน้ำหมดไปอย่างต่ำ4ขวดค่ะ

ส่วนตัวเป็นแบบนั้นค่ะ ตอนท้องลูกชายฉี่สีปกติค่ะ พอท้องลูกสาวฉี่ขุ่นมากค่ะ น่าจะขึ้นอยู่กับฮอโมนด้วยค่ะ

ปัสสาสะสีเข้ม หรืออ่อนขึ้นอยู่กับการดื่มน้ำมาก-น้อยของแม่ค่า ไม่เกี่ยวกับเพศเด็กนะคะ

ไม่เกี่ยวกันจ้าบ้านนี้ฉี่ใสซาวออกมาผญมันเกี่ยวกับแม่กินน้ำเยอะรึน้อยจ้า

ไม่น่าเกี่ยว​นะคะ กินน้ำเยอะปัสสาวะ​จะอ่อน กินน้ำน้อยจะปัสสาวะ​เข็มค่ะ

ไม่จริงค่ะ ขึ้นกับปริมาณน้ำที่เรากินแต่ละวันแต่ละรอบ

ไม่จริงค่ะ ฉี่ใส กินน้ำเยอะ ฉี่เข้มกินน้ำน้อย 😁

ไม่จริงและไม่เกี่ยวอะไรกันทั้งนั้นจ้า