43 ตอบกลับ

จำเป็นมากค่ะทั้งหมดก็เพื่อตัวของเราเองยิ่งอยู่ได้นานเท่าไหร่ยิ่งดีมากๆคะ

แล้วแต่ร่างกายของแต่ล่ะคนค่ะ แต่ที่เราเห็นอาการจะมาช่วงหน้าหนาวหน้าฝนค่ะ

บ้านนี้ท้องแรกกับท้องสองได้อยู่ไฟ แต่ท้องสามไม่ได้อยู่ค่ะ(คลอดธรรมชาติ)

คนแรกอยู่ไฟ คนสองไม่ได้อยู่ไฟ เราว่าอยู่กับไม่อยู่ ไม่ต่างกันเลย

VIP Member

ไม่จำเป็นเสมอไปค่ะแค่กินแคลเซียมที่หมอให้ยาบำรุงเลือดนมแอนรีน ค่ะ

TapFluencer

พี่สะใภ้เราคลอด2ท้องก็ไม่ได้อยู่ไฟทั้ง2ท้องเลย เห็นเขาก็ปกติดีนะคะ

บ้านนี้อยู่ไฟตั้งแต่ท้องแรกคะ และท้องสองก็จะอยู่ไฟเหมือนกันคะ

บ้านนี้ไม่ได้ยุจร้าแต่ก้อไม่ได้เป็นอะไร แร้วแต่คนจร่า

ซื้อสมุนไพรมาต้มแล้วอาบแทนค่ะ ท้องจะได้ยุบไวๆ

การอยุ่ไฟดีที่สุดคะสำหรับการคลอดธรรมชาติคะ