4 ตอบกลับ

ส่วนตัวเรานะ ทำผิด รู้ว่าผิด กล้ายอมรับผิด และไม่ทำผิดซ้ำอีกเราให้อภัยได้ 50% ที่เหลืออยู่ที่เวลาว่าเขาจะเป็นสามีและพ่อแบบไหน ทำให้เราเห็นไหมว่าพร้อมที่จะปรับปรุงตัว แก้ในจุดที่ทำผิดต่อเรา แต่ถ้าทำผิดไม่ยอมรับผิด แถ ชวนทะเลาะ เราไม่คุยค่ะ ไปไหนก็ไป นิสัยแบบนี้แก้ไม่ได้ ซึ่งสามีเราเป็นนะแค่มันไม่ใช่เรื่องนอกกายนอกใจเฉย ๆ

ถ้ามันผ่านมานานแล้ว เราจะปล่อยไปค่ะ เพราะมันทำอะไรไม่ได้อยู่ดีเรื่องมันผ่านมาแล้ว เราจะไว้ใจและโฟกัสที่ปัจจุบันที่ลูกให้เต็มที่ แต่ถ้าหลังจากนี้เกิดขึ้นอีกเราพร้อมเลิกทันทีค่ะ มีครอบครัวแล้วเป็นพ่อคนแล้ว ควรรู้จักยับยั้งชั่งใจและมีความเป็นพ่อได้เองโดยไม่ต้องให้ใครมาเตือนสติ

บางอย่าง มันผ่านไปแล้วกลับไปแก้ไขไม่ได้ ก็อย่าไปอยากรู้ อยากเห็นเลย รู้ไป ก็ทำให้สภาพจิตใจย่ำแย่ สร้างแผลในใจให้ไม่มีความสุข แต่ถ้าเขา นอกใจในปัจจุบัน มันเป็นเรื่อง ต้องคิด อีกทีค่ะ

ส่วนตัวเรากะทืบคะ

ใช่ค่ะ สารภาพช้า แถมมาสารภาพตอนที่ท้องอีก แต่ก็ยังให้อภัย 50%อยู่ดี 😁 ความไว้ใจต้องใช้เวลาอีกนาน