2 ตอบกลับ

มีค่ะ แพ้ท้องแทนจนไข้ขึ้น เหม็นหน้าไปหลายวันเลย

คำโบราณท่านว่าไว้ว่าถ้าคุณพ่อแพ้ท้องแทนคุณแม่แสดงว่ารักคุณแม่มากนะคะสู้ๆ ไม่ต้องคิดมากค่ะ ถ้าเขาไม่แพ้ท้องแทนเรานั่นแหละเราจะงี่เง่ากว่าเขาเย้อะ 😊 สบายใจได้เค้าก้อเป็นทั้งคุณพ่อทั้งเค้าเองเหม็นหน้ากันจนแยกกันยุสักพักนึงแล้วเดี๋ยวดีเดี๋ยวร้าย ธรรมดาคนรักกันมากคุณพ่อมักจะหงุดหงิดแทนคุณแม่ จนบางทีเหมือนคุณพ่อท้องแทนคุณแม่นั่นแหละค่ะ เพราะเพื่อนเค้าก้อเป็น อีกอย่างส่วนใหญ่คู่ไหนเป็นแบบนี้ลูกมักจะเลี้ยงง่ายไม่ค่อยดื้อ ไม่ค่อยงอแง หายห่วง คุณแม่ก้อทำใจให้สบายชวนคุณพ่อหากิจกรรมเบาๆชวนกันยิ้มหัวเราะเยอะๆก้อพอ คุณลูกคลอดมาจะได้อารมณ์ดี หาอะไรกินที่เสริมสุขภาพทั้งคุณพ่อคุณแม่และคุณลูกเอาไว้เยอะๆจะได้สบายใจ มีอีกอย่างนึงที่จะทำให้เขาหาได้เราหมั่นใส้เขาเท่าใร ทำกับข้าวที่เราอยากินกินต่อหน้าเขาไปเราเดี๋ยวเขาก้อดีขึ้นและก้อหายเอา (ต้องมีประโยชน์กับเราแล้วก้อคุณน้องในท้องด้วยนะคะ) สู้ๆ เค้าเคยดูแลเพื่อนตอนเพื่อนเค้าท้องเค้าก้อบอกเพื่อนเค้าแบบนี้แหละแฟนเพื่อนเค้าก้ออารมณ์ดีขึ้นยิ้มได้เอง แต่ควรทานแต่พอออ่มนะคะทานเยอะเกินเดี๋ยวแน่นท้องท้องอืด5555

Super Mum

มีค่ะแม่ 🤣🤣🤣

ค่อยโล่งใจหน่อยค่ะ😍 เอาหน้าเข้าใกล้แฟนไม่ได้เลย เลยถามไม่รักกันแล้วใช่ไม๊ แฟนบอกรักแต่เหม็นหน้า😂