5 ตอบกลับ

ของเราไปซาวด์ล่าสุด37+3w น้ำหนัก3600 น้ำเดินวันที่22ผ่าคลอดวันที่23 38+3w ลูกออกมา4160 เด็กตัวใหญ่ผ่าคลอดอาจจะเป็นหอบได้ค่ะ ลูกเราพยาบาลเอาไปดูแลเพราะหายใจเร็ว แต่ถ้าน้องแข็งแรงก็โชคดีไปค่ะ

คลอดเองหรือผ่าคะ ถ้าคลอดเองก็จะคลอดยากค่ะ ถ้าผ่าก็อาจจะไม่เท่าไหร่

หมอบอกว่าถ้าน้ำหนักน้องเพิ่มอีกต้องผ่าอย่างเดียวคะ

4 โลเยอะอยู่นะคะ ผ่าน่าจะดีกว่าคลอดเองคลอดเองน่าจะคลอดยาก

เยอะมากค่ะแม่ น้องตัวใหญ่อาจจะคลอดเองยากมากๆเลย

มีทั้งสองผลคะ