35 ตอบกลับ

พ่อแม่เราห้ามเราซื้อค่ะ แต่แม่เราไปซื้อเองพอใกล้คลอดก็เอามาให้เราซักใส่ตะกร้าเตรียมหิ้วค่ะ

VIP Member

แล้วแต่ความเชื่อส่วนบุคคลเลยค่ะ บ้านนี้ซื้อตั้งแต่ท้อง 6 เดือนค่ะ น้องออกมาอ้วนสมบูรณ์ค่ะ

ใช่คะ ไม่ใช่ว่าไม่เชื่อคำโบราณนะคะ แต่เรากำหนดคลอดเดือนนี้แล้ว ก็อยากเตรียมเพื่อความสะดวก สบายใจคะ

ที่บ้านก็เชื่อแบบนี้ แต่ลูกคลอดก่อนกำหนด ปุ๊ปปั๊บมาก ต้องได้ใช้ผ้าห่อตัวจาก รพ. ค่ะ

เสื้อผ้าใหม่ๆมันจะมีพวกสารเคมีที่ติดมากับโรงงาน​ เด็กผิวบอบบาง​ ควรซักก่อนนะค่ะ

ชื่อไวเลยค่ะเพราะถึงเวลาคลอดน้องจริงๆจะไม่มีเวลาชื้อเลยค่ะต้องเตรียมไว้ค่ะ

เอาพ่อกับแม่ไป โรงบาลด้วยเลยคะ ไปถามคุนหมอว่าทำไม่ต้องซื้อเตรียมไว้

บ้านนี้ก้ซื้อก่อน ก้ไม่เป้นไรนะแม่ จวนวันมันจะไม่ทันได้เตรียมนะคะ

เราไม่ฟังค่ะ ถามเขาจะไปซักตอนใหน 555 ใช้เหตุผลคุยกับเขาค่ะแม่

เตรียมพร้อมไว้เลยค่ะ เมื่อถึงวันคลอดจะได้ไม่วุ่นวายค่ะ

บ้านนี้เดือนพฤศจิกายน คุณแม่ให้เตรียมบ้างเเล้วคะ