15 ตอบกลับ

เรานี้...ต้องอยู่กับลูก1คน2ขวบครึ่งกับในท้องตอนนี้จะ 36 สัปดาห์ ไปฝากท้องเองอยู่กันเอง ไปหาหมอเองคนเดียวตั้งแต่อ่อนจนจะคลอดอยู่ไม่กี่วันอ่ะ #ไม่ได้เลิกกับสามีนะค่ะเขาทำงานต่างจังหวัด ถ้าไม่ใช่วันหยุดยาวก็ไม่ได้กลับมาหาเรากับลูกค่ะ เราอยู่กับลูกที่บ้านกันแค่2คนกับลูกกับในท้องด้วยอยู่กันแค่นี้ไม่มีผู้ใหญ่หรือญาติพี่น้องอยู่ใกล้เลยค่ะ ยังไงแม่ก็ต้องสู้ๆนะค่ะ

สู้ ๆ ค่ะ เราเข้มแข็งได้มากกว่าที่ตัวเองคิดค่ะ บ้านนี้ก็ไม่ได้อยู่กับแฟน จนตอนนี้ท้องได้ 33 วีคแล้ว ไม่คิดว่าจะผ่านมาได้เหมือนกัน ท้องก่อนแต่ง—->สู่ขอ—->ล่มก่อนวันงานแค่หนึ่งวัน—->โดนสั่งแยก ไม่คิดว่าจะผ่านมาถึงจุดนี้ได้ ความเป็นแม่ มันยิ่งใหญ่จริง ๆ ค่ะ เวลาเครียด คิดมาก การชวนลูกคุย มันช่วยผ่อนคลายได้ค่ะ ท่องไว้ว่าเราทุกข์ ลูกทุกข์

ว๊าวว เป็นคุณแม่ที่สตรองมากๆเลยค่ะ//นับถือๆ น้องเบบี๋ต้องเข้มแข็งเหมือนคุณแม่แน่นอนเลยค่ะ😊 เป็นกำลังใจให้กันและกัน ❤️

โดดเดี่ยว แต่ไม่เดียวดายนะคะ อีกไม่กี่เดือนสามีก็สึกแล้ว ช่วงนี้ก็อนุโมทนาบุญกับสามี พาลูกไปทำบุญบ่อยๆ ตัวเล็กเป็นคนมีบุญมากนะคะ มาตอนบวชคุณพ่อพอดี สาธุ🙏🏻🙏🏻🙏🏻

สู้ๆค่ะ แฟนเราก็ไปบวช ตอนเราท้องได้7เดือน กว่าจะสึกก็ลูกคลอดก่อน ตอนนี้ท้องแก่ นั่งรถเอง ดูแลตัวเอง สู้ๆนะคะ

ทำใจให้สบายค่า สามีไปบวชนะคะ ไม่มีไรให้เครียดเลยค่ะ ถือว่าเราได้บุญด้วย คิดในแง่ดีเข้าไว้

มนุษย์แม่ทำได้ทุกอย่างจ้า เชื่อในพลังของตัวเองนะคะ อิอิ อนุโมทนาสาธุด้วยจ้า

เราก็ดูแลตัวเองค่ะ สามีอยู่ต่างประเทศ ไม่ต้องเครียดค่ะแม่ สู้ๆน้าา

สู้ๆค่ะ ดีซะอีก พาน้องไปทำบุญบ่อยๆนะคะ

สุ้ๆค้ะแม่ เปนแม่ต้องสตรองให้มากๆ ✌✌✌

บวชแบบไม่กลับมาเป็นฆราวาสเลยเหรอคับ

บวชเข้าพรรษาถึงรับกระทินค่ะ 5 เดือน