15 ตอบกลับ

ไม่อันตรายค่ะบ้านนี้ได้ซาวด์ทุกเดือนค่ะ แต่ถ้าซาวแบบภายในอันตรายค่ะ หมอมักจะซาวแค่ตอนไม่เห็นลูก กับใกล้คลอดแค่สองครั้งเท่านั้นค่ะ

ซาวด์บ่อยๆ ไม่ทีผลอะไรกับลูกค่ะ จะมีผลก็แต่กระเป๋าเงินของแม่ค่ะ เราก็ซาวด์บ่อยเหมือนกันค่ะ อยากรู้ว่าลูกโอเคไหม

ถ้ารพ.รัฐ เค้าก็ซาวผ่านๆ แต่ถ้าเอกชนหรือใปคลีนิคน่าจะละเอียดกว่า ของเรารัฐ หมอใม่บอกใรเลย จะถามก็ใม่กล้า ทำแบบรีบๆเพราะหมอรีบจะใปกินข้าวเที่ยง ใม่ค่อยสนใจคนใข้เท่าใหร่ 😅

ไม่อันตรายค่า บ้านนี้ซาวน์ 6,8,10,12 w เลยค่ะ คุณหมอนัดอีกที 16กับ18 w ค่ะ

ไม่มีอันตรายใดๆทั้งสิ้นเช็กดูว่าลูกเราเป็นยังไงดีที่สุดค่ะ

เราซาวด์ทุกเดือนเลยคะ ได้เห็นพัฒนาการของลูกทุกเดือนเลย

ทุกเดือนค่ะ ใกล้คลอดนี่ทุกสองอาทิตย์เลย

VIP Member

ไม่อันตรายค่ะ เราซาวทุกเดือนที่หมอนัด

ไม่มีผลอะไรกับลูกในครรภ์ค่ะแม่

บ้านนี้ซาวเกือบทุกเดือนจ้าา

ที่คลินิกซาวทุกเดือนจ้า