59 ตอบกลับ

อย่าเอาคำว่าไม่พร้อมมาทำลายอีกหนึ่งชีวิตที่บริสุทธิ์ ถ้าคุนไม่พร้อมคุนควรป้องกันแต่แรกไม่ใช่แตกใน แล้วพอเค้าได้เกิดมาแล้ว ก็ไปทำลายอีกชีวิต บาปอยู่ที่คนทำ กรรมก็ติดตัวไปตลอด ชีวิตตกต่ำ ฝากไว้ให้คิดค่ะ

เกบน้องไว้เถอะค่ะ ผู้ชายถ้ารักเรากับลูกก็ไม่พูดแบบนั้นหรอกค่ะ บ้านนี้ก็เคยเจอผู้ชายบอกไม่อยากเอาเด็กไว้เพราะกลัวไม่พร้อม ดูแลไม่ไหว กลัวมีภาระเพิ่ม ผลสุดท้ายตอนนี้ยังเก็บน้องไว้ค่ะ ตอนนี้ได้10 week +6

VIP Member

สามีแบบนี้คุนอยากมีเหรอค่ะ ลูกของเขาเองแท้ๆยังจะฆ่าเขาลงเหรอค่ะ ดูอย่างเราสิอยากมีลูกมากๆพอมีก็เจอปันหาแท้งคุกคาม ยังจะไม่เจอน้องในท้องอีก เขาอยากเกิดเป็นลูกคุน คุนโชคดีแค่ไหนแล้ว

สถานะภาพของคุณยังไม่พร้อมจะมีลูกเหรอป่าวครับ ผมเป็นผู้ชายถ้าผมทำผู้หญิงคนหนึ่งท้อง ... ผมจะไม่ให้ทำแท้งแน่นอน นอกเสียจากตัวผมจะเป็นพาหะนำโรคติดต่อร้ายแรง หรือเด็กมีความผิดปกติ

ก็เพราะเหตุนี้แหละค่ะคำว่าไม่พร้อม เครียดกับเงินๆทองๆอย่างเดียวเลยค่ะ อยากให้ลูกเรียนที่ดีๆ มีพร้อม แต่กลัวลูกเกิดมาแล้วอดๆอยากๆ

ทำแท้งเป็นบาปนะค่ะ ไม่รักลูกเหรอค่ะ ถ้าไม่พร้อมแล้วจะปล่อยให้เค้าเกิดมาทำไมค่ะ เท่ากับคุณฆ่าหนึ่งชีวิตบริสุทธิ์เลยนะค่ะ เค้าบอกว่าบาปจะติดตัวคุณไปตลอดทำกินไม่ขึ้นเลยค่ะ

ให้เลือกระหว่างลูกกะผัวเลือกลูกดีกว่าค่ะ -ผัวเลิกไปก็แค่คนอื่น -ลูกเค้าคือเลือดเนื้อเชื้อไขของเรา #สงสารเด็กเถอะค่ะเค้าเกิดมาแร้วเราก็ต้องเก็บเค้าไว้ไม่ใช่ทำแท้งค่ะ

เอาสามีออก แล้วเลือกลูกดีกว่าค่ะ เค้ามาแล้วก็อย่าทำร้ายเค้าเลยนะ เราเองก็ท้องไม่พร้อมนะ อีกปีเดียวจะเรียนจบแล้ว แต่ก็ไม่อยากเอาเค้าออกเลย ยังไงก็คิดดูดีๆนะคะ

อย่าเอาออกเลยค่ะ ฟ้าลืขิตให้เค้าเกิดมาแล้ว คนอยากมีก้อไม่มี คนไม่อยากมีมาเกิดง่าย แต่ท้ายที่สุด จะเป็นบ่วงกรรม เลี้ยงไว้เถอะคะ ลูกจะให้คุณเราในอนาคตนะคะ

ไม่ทราบว่าสามีอายุเท่าไรคะ กล้าทำท้อง ปแต่ไม่กล้ารับผิดชอบ ให้เอาออก ทั้งๆที่เป็นเลือดเนื้อเชื้อไขตัวเอง. คิดดีๆนะคะ ว่าควรเอาคนแบบนี้มาเป็นคู่ชีวิตหรือไม่

บางที่หมอจะไม่ให้ทำนอกจาก ลูกอันตราย หรือต้างกายคุณแม่ไม่แข็งแรง อีกอย่างผลข้างเคียงทำแท้งแย่กว่าคลอดลูกเองเยอะเลยค่ะ ขนาดหลุดเองยังถือว่าแย่นะ