5 ตอบกลับ

ไม่ต้องห่วงคะ หมอมีวิธี กะช่วงวันมีปจด. ที่คิดว่าใช่ สุดท้ายหมอก็จะอุลตร้าซาวจากขนาดของเด็กเอง ปล.เราอยู่คนละที่กับสามี เจอกันช่วงปีใหม่ รู้แม้กระทั้งวันปฏิสนธิ หมอไม่สน หมอสนใจเริ่มนับจากการมีปจด.ครั้งสุดท้าย

เค้าก็จำไม่ได้ค่ะแม่ พอไปฝากท้อง หมออุลตร้าซาวด์ หมอก็บอก 8สัปดาห์แล้ว ตอนนี้12สัปดาห์แล้วค่ะแม่ กำหนดคลอด26พฤศจิกา

วันนี้ทราบแร้วค่ะ หมอตรวจให้ สรุปว่า นับช้าตั้ง 2 สัปดาห์ 😁😁 ตอนนี้ 5 เดือนกว่า แร้วจร้า 😊😊

VIP Member

รีบไปฝากครรภ์ค่ะ ถ้าอยู่ในช่วง 12สัปดาห์ หมอจะรู้อายุครรภ์และวันกำหนดคลอดได้แม่นค่ะ

VIP Member

แล้วจำได้ไหมค่ะว่าปจดมาวันไหน

จำไม่ได้เรยคะ