9 ตอบกลับ

รักษาไม่หายค่ะ แต่มันจะหายไปเองตอนโต เรื่องลูกแพ้ง่ายมันไม่ได้ซีเรียสขนาดนั้น แค่ต้องระวังเลือกซื้อเลือกใช้ของให้ดีๆ เลือกผลิตภัณฑ์ออร์แกนิคจะเซฟกว่ามาก นี่ให้ลูกใช้เซตของ giraffe and friends ยกเซตเลย ทั้งโลชั่น บาล์ม สบู่ ทิชชู่เปียก

เด็กส่วนใหญ่ผิวอ่อนแออยู่แล้วค่ะ เลยทำให้แพ้ง่าย แต่ส่วนใหญ่โตแล้วก็จะหายนะ ระหว่างนี้เราก็แก้ปัญหาด้วยการเลือกของที่เหมาะกับแพ้ง่ายให้ลูกค่ะ อย่างสบู่เราก็ใช้ของ Giraffe & Friends เพราะใช้แล้วไม่แพ้

ไม่ถึงขนาดนั้นมั้งคะแม่ บ้านนี้ลูกก็แพ้สบู่ขึ้นผื่น พอเปลี่ยนยี่ห้อก็หายค่ะ พอลูกโตขึ้นภูมิต้านทานก็จะเพิ่มขึ้นค่ะแม่ ให้ลูกกินอาหารที่สะอาดและมีประโยชน์ด้วยนะคะ

น้องยังเด็กภูมิยังไม่ค่อยมีค่ะ เด๋วน้องโตขึ้นจะค่อยๆดีขึ้นนะคะ ให้ทานนมและอาหารทีามีประโยชน์ต่ะ บ้านนี้น้องเป็น g6pd แพ้หลายอย่างใช้ชีวิตปกติค่ะ

เราว่าน่าจะอยู่ที่อายุนะ ตอนลูกเราเป็นทารกก็แพ้ง่ายเหมือนกัน แต่โตขึ้นก็ปกติไม่แพ้แล้ว แม่ไม่ต้องกังวลค่ะยังไงดีก็ขึ้น

ผิวเด็กเเพ้ง่ายอยู่เเล้วค่ะ เเม่ลองอาบน้ำเปล่าดูค่ะ หมอเเนะนำเรามาเเบบนี้เหมือนกันค่ะเเค่ใช้สบู่ไว้สระผมก็พอค่ะ

ระมัดระวังในการเลือกผลิตภัณฑ์ต่างที่เอามาใช้กับลูกคะ ควรทดสอบการแพ้ก่อนเลือกผลิตภัณฑ์นั้นมาใช้

VIP Member

ผิวเด็กก็แพ้ง่ายอยู่แล้วค่ะ เดี๋ยวโตขึ้นเขาก็จะมีภูมิต้านทานมากขึ้น

บ้านนี้ก็แพ้ง่ายค่ะ พยายามบำรุงทาครีมทุกวันเลยเผื่อจะดีขึ้น