31 ตอบกลับ

แม่ลองซาวด์ยังคะ ถ้าน้ำหนักน้องตามเกณฑ์ก็ไม่น่ากังวล เพราะ5 เดือน น้องยังเล็ก แต่บ้านนี้ ตอน 5 เดือน ขึ้น 7 โล

เราก็ 5 เดือน ขึ้นมา 3 กิโล แต่ลูกน้ำหนักตามเกณฑ์ค่ะ ไม่ต้องกังวลนะคะ ถ้าลูกน้ำหนักน้อยกว่าเกณฑ์หมอจะแจ้งค่ะ

นน. ลูกไม่ตามเกณฑ์หรอคะ ถึงได้กังวล เรา 5 เดือน ลดไปเกือบ 5 โล ไม่แพ้เลยด้วย แต่นน.ลูกตามเกณฑ์ ไม่เคยกังวลเลย

เข้ารพ.เป็นลม มา2รอบเลย แต่หมอซาวหมอว่าเด็กแข็งแรงดี เสียงหัวใจเต้นดี แต่ไม่ได้แจ้งเรื่องนน.ลูกเลยกังวลค่ะ

บ้านนี้ช่วงท้องตอน1-7เดือน ขึ้นเดือนละโลคะ มาดีหน่อยช่วงใกล้คลอด น้ำหนักขึ้นเยอะมากก ขึ้น15โลคะ

บ้านนี้..แพ้ยัน5เดือนเลย...ก่อนท้อง53..ตอนนี้7เดือนครึ่งแล้ว...นน.แค่56เอง...แต่น้อง1358 กรัมแล้วจ้า...

จะ7เดือนแล้วขึ้น2โลเองค่ะแต่หมอซาวด์ให้ตอน5เดือนน้ำหนักลูกเกือบเกินเกณฑ์มาตราฐานค่ะ

ไม่ดูที่น้ำหนักแม่นะคะ ไปดูตอนซาวด์เลยค่ะ น้ำหนักแม่ไม่มีผลมาก ไม่ต้องกังวลนะคะ

VIP Member

ดูน้ำหนักน้องเป็นหลักเลยค่ เราล่วงนั้นน้ำหนักลง3โลเเต่เด็กหนักปกติ

2 โล ดีแล้วค่ะ ดูน้ำหนักลูกเป็นหลัก เพราะ5 เดือนลูกยังไม่ถึง1 โลเลยค่ะ

บ้านนี้8เดือนน้ำหนักขึ้นแค่4โลเองแต่น้องตามเกณฑ์ดี แถมอ้วนด้วยค่ะ