เมนูเด็กขี้เบื่อ 11M+

พาสต้าก้นหอยผัดชีส วัดถุดิบ 1. เส้นพาสต้าข้วกล้องก้นหอย (จากร้าน Begin Baby Food) 2. ซูกินี่ 3. เซอรารี่ 4. ข้าวโพด 5. มะเขือเทศ 6. หอมใหญ่ 7. ซอสพาสต้ารสชีส (จากร้าน Begin Baby Food) 8.น้ำสต็อก วิธีทำ 1. ลวกพาสต้า 2. ผัดหอมใหญ่ ข้าวโพด เซอรารี่ให้สุก เสร็จแล้วใส่ซูกินี่กับมะเขือเทศลงไป ใส่น้ำสต็อก รี่ไฟอ่อน 3.พอน้ำลดลงเหลือนิดนึงให้ตักซอสพาสต้าใส่ (ไม่ต้องใส่เยอะ) 4. เอาเส้นพาสต้าลงมาผัดรวมกับผัก เสร็จแล้วก็ตักเสริฟเลยจ้า (ลูกบ้านนี้ชอบถั่วแดงกับส้มมากๆ เวลาเสริฟแม่จะทำการริบส้มออกก่อน พอน้องกินเสร็จค่อยหยิบส้มให้ทีหลังค่ะ) ปล. บ้านนี้น้องทานเองนะคะ แม่เลยหั่นชิ้นใหญ่นิดนึงเพื่อให้น้องหยิบเข้าปากง่ายๆ ค่ะ

4 ตอบกลับ

เริ่มหัดน้องทานเองกี่เดือนคะ

หัดทานตั้งแต่ 6 เดือนเลยค่ะ แต่ช่วงแรกๆ สลับกับแม่ป้อนค่ะ พึ่งปล่อยให้กินเองโดยที่แม่ไม่ป้อนตอน 9 เดือนค่ะ

VIP Member

น่าทานจังเลยจ้าาา

ขอบคุณที่แบ่งปันจ้า ^^

VIP Member

น่าทานจังคะ