8 ตอบกลับ

ทางนี้สอบถามหมอมาหลายท่านหลายครั้ง มีท่านหนึ่งตอบว่า ให้นับภายใน1วัน ได้เกิน 10 ครั้ง ถือว่าพอแล้วค่ะ ที่ให้นับหลังกินข้าวนั้นจริงๆกลัวว่าแม่ๆจะลืมว่าลูกดิ้นไปกี่ครั้งแล้วค่ะ ยังไงก็อย่าลืมนับนะคะ

ขอบคุณมากค่ะแม่

ของเราน้องชอบดิ้นตอนกินข้าวเสร็จเลยค่ะแม้แต่ตอนกินข้าวอยู่ก็ยังดิ้นไม่รู้จะนับยังไง😂

จริงค่ะ😂😂😂

ทางนี้ลูกชอบดิ้นก่อนกินตอนหิวค่ะ น้อยครั้งมากจะดิ้นตอนกินเสร็จ ดิ้นเยอะตอนนอนเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่

บ้านนี้ชอบดิ้นตอนแม่กำลังกินข้าวเลยค่ะ กินข้าวเสร็จสักพักนิ่งเลยสงสัยหลับ

เหมือนกันเลยค่ะแม่

บ้านนี้นับตอนตื่นค่ะ ตื่น7โมง ก็เริ่มนับเลยค่ะ เวลาจะได้เท่ากันทุกวันค่ะ

ทางนี้กินอิ่มแล้วสักพักน้องเริ่มดิ้นก็นับเลยค่ะ

โอเคค่ะขอบคุณค่ะแม่🥰

ทางนี้กินอิ่มถ้าลูกดิ้นก็นับแล้วค่ะ😂😅

โอเคค่ะดิ้นปุ๊บนับเลย🤣

กินข้าวเสร็จสัก5-10นาทีก็นับได้เลยค่ะ