4 ตอบกลับ

หมอเคยบอกว่า 28สัปดาห์ ขึ้นไป น้องถึงจะดิ้นคงที่ ค่ะ ช่วงนี้ ดิ้นบ้าง แต่ไม่ค่อยคงที่ค่ะ แม่ๆๆ เลยยัง จับจุดน้องไม่ได้ค่ะ ยิ่งหน้าท้องหนา ยิ่งแล้ว บ้านนี่25+5 ดิ้นแรงบ้าง เบาบาง แต่ก็ดิ้นค่ะ

ขอบคุณค่ะตอนนี้ดิ้นแล้วค่ะสงาัยน้องหลับ

Super Mum

ถ้าดิ้นแรง หรือเบา ปกติค่ะ แต่ถ้าดิ้นน้อยลง หรือต่ำกว่าวันละ 10ครั้ง ผิดปกติค่ะ

ขอบคุณค่ะตอนนี้ดิ้นแล้วค่ะสงสัยน้องหลับแม่คงเครียดมากไปค่ะขอบคุณค่ะ

น่าจะใช่ค่ะเพราะเมื่อวานดิ้นทั้งวัน ขอบคุณนะค่ะ

TapFluencer

น้องหลับรึเปล่าค่ะ อาจจะหลับถึง 12 ชม.เลย