58 ตอบกลับ

ไม่ใช่ยาค่ะอันนี้ วิตามินป้องกันลูกเป็นโรคค่ะ ทั้งสองอันเลย

VIP Member

ได้คร่าคนท้องกินยาพาราได้จร่าแต่ถ้ายาแบบอืนต้องถามหมอคร่า

ควรปรึกษาหมอนะค่ะเดี๋ยวหมอจะแนะนำหรือจ่ายยามาให้ใหม่ค่ะ

ตอนแพ้ท้องหนักๆ แม่บ้านนี้ไปหาหมอคลีนิก ก็ได้ยาตัวนี้ค้ะ

ลองปรึกษาหมอดูนะ แต่ไม่น่าจะเกี่ยวกับยา 2 ตัวนี้นะคะ

VIP Member

ไปหาหมออย่าหยุดเอง มันสำคัญมากในช่วงสร้างอวัยวะ

Paracetamol ทานได้ค่ะ แต่ยาพวกนี้ไม่น่าทำให้ปวดหัวนะคะ

VIP Member

แม่แพ้ยาหรือป่าวคะแม่ปรึกษาหมอเปลี่ยนยาเลยคะ

คุณแม่ลองปรึกษาหมอจะดีกว่าเพื่อความแน่ใจนะคะ

แนะนำให้หาหมอค่ะ เค้าจะได้เปลี่ยนยาให้นะคะ