58 ตอบกลับ

ไม่ควรหยุดทานเองนะคะไปปรึกษาหมอก่อน บางทีไม่ได้เป็นที่ตัวยา แต่อาจจะเป็นอาการแพ้ท้องของแม่คะ

ทนเพื่อลูก..ค่ะเเล้วจะหายตอน3เดือนเราก็เป็นตอนนี้6เดือนเเล้วยังผ่านมาได้เลยค่ะแพ้หนักมากด้วย

ไม่ควรหยุดทานเองเพราะมันเป็นสารที่จำเป็นต่อลูกในท้องคุณแม่​ควรไปปรึกษา​คุณหมอ​ดีกว่าค่ะ

โฟลิคสำคัญ​ต่อสมองลูกมากนะคะ อย่าหยุดยาเอง กินไม่ได้ให้ไปหาหมอค่ะ หมอจะเปลี่ยนยาให้

พาราทานได้ค่ะ แต่แนะนำให้ปรึกษาหมแ แล้วบอกอาการที่เกิดขึ้นค่ะ หมออาจเปลี่ยนยาให้ค่ะ

แนะนำปรึกษาหมอค่ะ ไม่แนะนำให้หยุดทานเอง เพราะมีผลกับผลเลืดน่ะค่ะ

รีบไปปรึกษาแพทย์โดยด่วนเลยครับ วันหยุดก็น่าจะมีหมอเวรอยู่ครับ

ไปหาหมอให้หมอเปลี่ยนยา หรือ เปลี่ยนเวลากิน โฟลิคสำคัญมากกับลูก

VIP Member

ปวดหัวอาจเกิดจากสาเหตุอื่นได้นะคะ ถ้ากังวล ปรึกษาหมอดีกว่าค่ะ

เรื่องปวดหัวเคยถามหมอค่ะ หมอให้ทานยาพาราได้ไม่กระทบต่อลูกค่ะ