8 ตอบกลับ

เราได้นับตอน28wกว่าๆ เนื่องจากโดนไฟช็อตแล้วเด็กไม่ดิ้นเลยทั้งวันทั้งคืนมา7-8วันติดค่ะ หมอติดเครื่อง และให้ติดตามอาการน้องค่ะ เพราะหลายๆอย่างค่ะ เคสคุณแม่เราคิดว่าน้องปกติดีหมอเลยยังไม่ได้ให้นับรึป่าวคะ

เราไม่เคยนับเลยค่ะตั้งแต่ท้องแรก แต่หมอให้สังเกตุ ว่าลูกดิ้น ปกติไหม ค่ะ ถ้าไม่ดิ้น วันไหน ดิ้นน้อย ก็โทรหา คุณหมอได้เลยค่ะ เรา ฝาก รพ. เอกชน ค่ะ

ลงสมุดจะเริ่มทำ32วีคขึ้นไป แต่28วีคก้อควรนัดคะ นับเอง จดเอง ไม่ต้องรอให้หมอบอกคะ

ไปหาหมอมาวันนี้28w2d พยาบาลสอนให้นับลูกดิ้นแล้วลงบันทึกที่สมุดแล้วคะแม่

ดูในtiktok ก้อได้แม่

เราค่ะ หมอไม่ได้บอกอะไรเลย แต่เรานับของเราเรื่อยๆ

ค่ะ ขอบคุณค่ะ

บ้านนี้แนะนำตั้งแต่24วีคเลยค่ะ😅🤣

บ้านนี้หมอแนะนำให้เริ่มนับ28วีคคะ

บ้านนี้หมอยังไม่แต้งอะไรเลยค่ะ ก็เลยงงค่ะ

บ้านนี้หมอให้นับ32วีคค่ะ

อ่อค่ะ ขอบคุณค่ะ