15 ตอบกลับ

แบ่งกินมื้อเล็กๆระหว่างวันด้วยค่ะ เคยกินแบบนี้ลองไปปรับดูนะคะ เช้า ไข่ต้ม 2 ฟอง + นม 1 แก้ว + เนื้อสัตว์ สายๆ ผลไม้ + ไข่ 1 ฟอง + นมถั่วเหลือง/น้ำเต้าหู้หวานน้อย เที่ยง เน้นโปรตีนจากเนื้อสัตว์ บ่ายๆ นมถั่วเหลือง + ผลไม้ เย็น. โปรตีนเนื้อสัตว์ ก่อนนอน นมอุ่นๆ 1 แก้ว / น้ำเต้าหู้หวานน้อย ลดแป้ง เพิ่มโปรตีน กินให้ครบทั้ง 5 หมู่ แม่อย่าเครียดนะคะ น้องแข็งแรงสมบูรณ์ ครบ 32 ส่วน ก็โอเคแล้วค่ะ

เรากินไข่ต้มวันละ 2-3ฟองค่ะ นมสดวันละ 2ถุง น้ำเต้าหู้วันละ 2ถุง กล้วยน้ำว้าวันละ 2-3ลูก ฝรั่งวันละ 1ลูกใหญ่ คลอดก่อนกำหนดที่ 36w4d ลูกหนัก 3,610กรัมค่ะ หมอบอกถ้าอยู่ครบน่าจะ 4,000กรัม แม่ลองกินแบบนี้ช่วงโค้งสุดท้ายดูค่ะ เราว่าน่าจะยังทันค่ะ สู้ๆค่ะ

เน้นเนื้อ นม ไข่ กล้วย ผลไม้ ไม่เน้นข้าวค่ะ เนื้อย่าง ชาบู บ่อยๆค่ะบ้านนี้ ท้องแรกหมอให้เพิ่มด้วยไข่ พอคลอดออกมา ลูกแพ้ไข่แพ้นมวัว กว่าจะหาย พยายามกินให้ได้หลายๆอย่าง อย่ากินอย่างเดียวเยอะๆทีเดียว เดี๋ยวแพ้เอาได้ค่ะ

ผมเกิดมา 1,500 ตอนแรกมีแต่คนคิดว่าไม่แข็งแรง ออกมาก็เข้าตู้อบ ตอนนี้ อายุ 24 หนัก 65 สูง 175 ปกติดีทุกอย่างครับ คุนแม่อย่าพึ่งกังวลมากครับ บำรุงไว้ เยอะ ๆ อย่าเครียดมากครับ

กินไข่ต้มวันละ 2 ลูก, กล้วยน้ำหว้า,นม น้ำเต้าหู้ ค่ะ เพิ่มน้ำหนักได้ดีค่ะ

กล้วยน้ำหว้า ไข่ นม ถั่ว ช่วยเพิ่มน้ำหนักได้ค่ะ บ้านนี้น้องออกมา3570กรัม

บ้านนี้เหมือนกันค่ะ. 36+5 กำหนดคลอด19มีนา ลูกน้ำหนัก 2185กรัม น้อยมาก

ไข่ต้ม​ กล้วย​น้ำ​ว้า​ เนื้อสัตว์​ไม่ติด​มัน​ นม

น้ำเต้าหู้ ไข่ต้ม กล้วยน้ำว้าค่ะ

กล้วย,ไข่ ,นม ของที่มีโปรตีนเยอะๆคะ

กินนมกินขนมปังจ้า