2 ตอบกลับ

บ้านนี้จากไม่เคยมีสิว สิวขึ้นหนักมากค่ะช่วงไตรมาสแรก ทั้งหน้า ทั้งอก ทั้งหลัง เราไม่ได้ทาอะไรเพิ่มเติม ล้างหน้าให้สะอาด ใช้สบู่มังคุด เช็ดด้วย normal saline ทาครีมว่านหางกับน้ำมันมะพร้าว ช่วยได้นิดหน่อยค่ะ เพิ่งมาหายไปตอนไตรมาส 2 ค่ะ เป็นปกติของฮอร์โมนช่วงท้องค่ะคุณแม่ ทาอะไรก็ไม่ค่อยช่วยเลย บ้านนี้โทรมขึ้น หน้าแห้งด้วยค่ะ พยายามใช้ผลิตภัณฑ์ที่ออร์แกนิคสุด เพื่อไม่ให้มีผลกระทบกับตัวน้อยนะคะ

ก่อนตั้งครรภ์ไม่มีสิวเลยคะพอตั้งครรภ์มีสิวเต็มหน้าเลยสิวฮอร์โมนแม่คะพยายามไม่บีบคะ