ขอถามแม่ๆหน่อยนะคะ

พอดีเราอยู่ต่างจังหวัดนะคะ เราไม่ใช่คนในพื้นที่ แล้วก็ไม่รู้จักใครเลย เราจะคลอดลูก แถวที่เราอยู่ แล้วเวลาที่เราไปแจ้งใบเกิดลูก ต้องทำยังไงหรอคะ คือในใบเกิดจะไม่มีชื่อพ่อของลูก มีแค่ชื่อแม่นะคะ แล้วทะเบียนบ้าน เขาอนุญาตให้ลูกอยู่ก่อนได้นะคะ แต่เราจะไปแจ้งยังไงได้บ้างหรอคะ เพราะถ้าไม่เข้าทะเบียนบ้านพ่อของลูก เราก็ไม่รู้ จะไปเข้าที่ไหน เพราะเราอยู่ต่างที่ ที่บ้าน เรา ไม่มีบ้านอยู่ นะคะ อาศัยเขา เข้าทะเบียนบ้านอยู่นะคะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #คุณแม่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ