69 ตอบกลับ

ทางนี้ไปหาหมออัลตราซาวนด์​ผ่านหน้าท้องก็ไม่เห็นคะ เลยตัดสิ้นใจอัลตราซาวนด์​ผ่านช่องคลอดเลยเห็นชัดมากคะ

เป็นคะเคยจะเอาน้องออก จนตัดสิ้นใจรอ ประมาณเข้าเดือนที่3 มีตัวน้อง เกือบทิ้งชีวิตน้อยๆ1ชีวิตตอนนี้37+1แล้วคะ

ไปหาหมอ เจาะเลือดดูค่า hcg ได้ครับ การซาวด์อาจยังไม่เห็นชัดในช่วงแรกๆ ต้อง8-9weekไปแล้วครับ

VIP Member

ประจำเดือนขาดนานยังค่ะ ถุงตั้งครรภ์อาจยังเล็กมาก รอสัก1เดือนค่อย อัลตร้าซาวอีกรอบนะค่ะ

เป็นครั้งล่าสุด6/02ค่ะ

บ้านนี้เตอน้องตอน8วีค ที่ยังไม่เจออะไรอาจเป็นเพราะยังท้องอ่อนมากๆ รอซาวน์อีกทีนะคะ

ขอบคุณนะคะ

เป็นเหมือนกันค่ะรอวันที่ 9 เมษานี้ค่ะ คุณหมอนัดซาวด์สู้ๆนะค่ะ กังวลเหมือนกันค่ะ

รออีกสักระยะนึงก้อได้ค่ะ เผื่อว่าน้องตัวเล็กมากๆ หมออาจจะมองไม่เห็นก้อได้นะคะ

เค้าบอกยังไม่เจิอตัวเด็กใช้ไหมค่ะแระท้องนอกหรือในมดลูกค้าถามหมอมั้ยค่ะ🙂

เพราะของหนูหมอก่บอกยังไม่เจิอตัวเด็กตอน2เดือนแต่มีถุงตั่งครรณ์หมอบอกอยากจะตั่งครรณ์แต่ไม่พบตัวเด็กหรือท้องลมทิ้งไป2อาทิ้งไปซาวใหม่ก่เห็นค่ะ หรือไปเจาะเลือดเพื่อดูว่าท้องไม่ท้องค่ะจะเร็วว่าเพราะหนูเรยท้องนกมดลูกค่ะ

VIP Member

ถุงตั้งครรภ์อาจจะยังเล็กจนยังมองไม่เหนน้องค่ะ รอสักสัปดาห์ ไปตรวจซ้ำได้ค่ะ

เป็นไปได้ว่า ไข่ตกช้า ยังไม่เจอน้องอะค่ะ รออัลตราซาวน์ครั้งหน้า น่าจะเจอค่ะ