5 ตอบกลับ

ถ้าร.พ รัฐในเครือเรามีสิทธิฝากท้องฟรี(ประกันสังคมก็ฟรี)นะค่ะไม่เสียค่าใช้จ่ายเสียแค่ค่าคลอดยกเว้นมีความเสื่ยงหรือเคยคลอดก่อนกำหนดมาก่อนแล้วเราต้องสำรองจ่ายไปก่อนแล้วนำเอกสารไปเบิกคืนได้13,000ตอนคลอดแล้วค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-42132)

ที่ รพ. ไม่ถามหรอค่ะว่าใช้ประกันสังคมรึจ่ายเอง บ้านนี้ทาง รพ. ถามน่ะค่ะ

เก็บบิลไปเบิกคืนได้จ้าบ้านนี้ก็จ่ายเองเหมือนกัน

โรงพยาบาลที่ไปฝากท้องและมีประกันสังคม เป็นโรงพยาบาลเอกชนหรือเปล่าคะ?

ที่จ่ายไปพันกว่าเป็นค่าใช้จ่ายฝากครรภ์ป่าวคะ เดี่ยวนี้ รพ รัฐ ฝากครรภ์ฟรีนะคะ แต่คุณต้องลงทะเบียนก่อนที่ รพ ต้องสอบถามที่ประชาสัมพันธ์คะ ส่วน 13000 คือเหมาจ่ายค่าคลอดคะ

ต้องเก็บใบเสร็จไว้หมดเลยนะคะ แล้วพอคลอดเสร็จถึงเอาทุกใบไปเบิก

คือทาง รพ ที่เราเคยถามเค้าบอกให้เก็บไว้หมดเลย แต่จะสามารถเบิกได้ไม่เกิน 13,000 ค่ะ ตามระเบียบของ ปกส แต่ถ้าเป็น รพ รัฐ ก็ไม่น่าเกินนะคะ