คนท้องทานยาตัวนี้ได้ไหม?

พอดีว่าเป็นหวัดมีน้ำมูก อากาศเปลี่ยนแปลงทำให้นอนไม่หลับช่วงเวลากลางคืนหัวลงหมอนทีไรน้ำมูกมาติดตรงรูจมูกทันทีพอลุกขึ้นก็หายใจแบบไม่ติดขัดอะไรเลย เวลานอนต้องหายใจทางปากตื่นนอนมาก็รู้สึกเจ็บคออีกรู้อึดอัดและทรมานมากๆค่ะ จะนอนตอนกลางวันก็นอนไม่หลับอีก ไปหาหมอที่โรงพยาบาลหมอก็ไม่ให้ยาอะไรมาเลยได้แต่บอกว่าให้ดื่มน้ำอุ่นให้มากเดี๋ยวก็หายไปเอง หนูก็ทำตามหมอสั่งมาหลายวันก็ยังไม่หายจนรู้สึกว่าไม่ไหวแล้วเลยไปร้านขายยาซื้อยามาว่าจะทานเองบอกเภสัชที่จัดยาให้ว่าหนูท้องอยู่ได้21สัปดาห์แล้วเภสัชก็เลยหยิบยาตัวนี้ให้ แต่หนูยังไม่ทานยังกังวลและลังเลอยู่ว่ากลัวมีผลต่อลูกในท้อง ใครเคยทานตัวนี้ตอนท้องบ้างค่ะแล้วจะมีผลต่อลูกในท้องไหมค่ะ #ท้องแรกค่ะ #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

คนท้องทานยาตัวนี้ได้ไหม?
เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ