10 ตอบกลับ

ไม่ต้องกังวลคะ หมอจ่ายยาให้คือปลอดภัย แต่ถ้าอาการดีขึ้นหรือหายแล้ว หยุดทานทันทีจ้า แม่บ้านนี้เป็นโรคกะเพาะ โรคประจำตัว ก็ได้ยาคัวนี้มาจ้า แต่พอหายปุ้ป หยุดยาทันทีจ้า

ถ้าหมอให้ทานก้อทานได้ค่ะ แต่คนท้องถ้าไม่จำเป็นจริงๆเขาไม่ให้ทานยาอะไรเลยนะคะ นอกจากยาบำรุงที่หมอจัดให้

กินได้ค่ะถ้าหมอจ่ายยาให้ค่ะ ที่มันมีเขียนไว้อาจกันไว้เผื่อบางคนกินเกินขนาดก็อันตรายได้ค่ะ

บ้านนี้ก้อกินค่ะ..เปนโรคกะเพาะหมอให้ยาพารากับยาอันนี้มาค่ะ..

บ้านนี้ไม่เคยเป็น แต่หมอให้มาก็ปลอดภัยแหละค่ะ

ตอนท้องเป็นกรดไหลย้อน ก็ทานตัวนี้จ้า

แม่ๆท่านไหนฉีดวัดซีนบางแล้วคะ

ถ้าคุณหมอให้กิน ก็กินได้ค่ะ

หมอบอกทานได้ไมีอันตรายค่ะ

กินได้ค่ะ เราก็กิน